ช่วยแนะนำ ADSL ROUTER + วิธีการติดตั้ง DD-WRT โดยละเอียด !

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: ช่วยแนะนำ ADSL ROUTER + วิธีการติดตั้ง DD-WRT โดยละเอียด !

โพสต์โดย tom054 เมื่อ อาทิตย์ 27 ก.พ. 2011 10:35 pm

*Limit Bandwidth ได้ผล 100% เข้าไปที่ Nat/Qos > Qos แล้วกรอกข้อมูลให้ถูกต้องครับ

ทดลอง แล้ว บิตใช้ไม่ได้เลยคับ แต่ จำกันความเร็วเน็ตไม่ค่อยได้คับ อัฟโหลด 512 และ ดาวโหลด 2M เทสดู วิ่ง 1m/412

รูปที่ ตั้ง จำกันของผมไม่มีคับ ไม่ทราบว่า ใช่ DD-wrt v24 อะไรคับของหน่อย
ของผมใช่ ตัวนี้ แตกต่างกันนิดหน่อยคับ dd-wrt.v24_std_generic

เรียนคุณ soravit ครับ แนะนำด้วยคับ
แนบไฟล์
รูปนี้ของผม ไม่มีคับ ในเครื่องเลย
rtyryrtyryr.JPG (6.67 KiB) เปิดดู 10488 ครั้ง
tom054

Re: ช่วยแนะนำ ADSL ROUTER + วิธีการติดตั้ง DD-WRT โดยละเอียด !

โพสต์โดย errorvirus เมื่อ เสาร์ 26 มี.ค. 2011 7:34 am

ผมไปที่ ไปที่ Nat/Qos > Qos แล้วไม่เห็น Default Bandwidth Level ครับ
V24-sp1 std ครับ
errorvirus

โพสต์โดย Apace เมื่อ พฤหัสฯ. 14 ก.ค. 2011 9:33 am

ขอถามตรงข้อนี้หน่อยครับ

เพิ่มเติม ถ้าต้องการ Blockbit แบบได้ผลลองทำตามนี้ครับ (วิธีนี้ต้อง ไม่ Forward Port โปรแกรม bittorrent นะครับ ไม่งั้นจะโหลดได้เหมือนเดิม )

ที่ว่า Forward Port นั้นหมายถึง Forward ที่ตัว wrt54gl ใช้ไหมครับ
Apace

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 14 ก.ค. 2011 5:59 pm

Apace เขียน:ขอถามตรงข้อนี้หน่อยครับ

เพิ่มเติม ถ้าต้องการ Blockbit แบบได้ผลลองทำตามนี้ครับ (วิธีนี้ต้อง ไม่ Forward Port โปรแกรม bittorrent นะครับ ไม่งั้นจะโหลดได้เหมือนเดิม )

ที่ว่า Forward Port นั้นหมายถึง Forward ที่ตัว wrt54gl ใช้ไหมครับ

• ใช่ครับ จะต้องไม่กำหนด Port Forwarding ที่ WRT54GL+DD-WRT ครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย soravit เมื่อ จันทร์ 17 ต.ค. 2011 9:00 pm

เด๊่ยวนี้ dd-wrt เวอร์ชั่นใหม่ๆ เขาตัดฟังชั่น QoS บางส่วนออกแล้วคับ เสียดายจริงๆ!!!

ถ้ามีเฟิมแวร์เก่าๆ ก็อาจใช้ได้อยู่คับ

ตอนนี้หันไปใช้ Tomato + ip Bandwidth limit แทน
soravit

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 17 ต.ค. 2011 9:52 pm

soravit เขียน:เด๊่ยวนี้ dd-wrt เวอร์ชั่นใหม่ๆ เขาตัดฟังชั่น QoS บางส่วนออกแล้วคับ เสียดายจริงๆ!!!

ถ้ามีเฟิมแวร์เก่าๆ ก็อาจใช้ได้อยู่คับ

ตอนนี้หันไปใช้ Tomato + ip Bandwidth limit แทน

• น่าจะเป็นเพราะทาง DD_WRT เอาไปใส่ในตัวที่จำหน่ายแบบเสียตังนะครับ ส่วนตัวที่ใช้ฟรีก็คงจะไม่มีแล้วละครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL