มีปัญหากับ SPA9000ครับรบกวนหน่อยครับ

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

มีปัญหากับ SPA9000ครับรบกวนหน่อยครับ

โพสต์โดย basalonathai เมื่อ จันทร์ 01 ก.พ. 2010 3:23 pm

คือตอนนี้ผมมี SPA9000 1เครื่อง ,โทรศัพท์พื้นฐาน 2 เครื่อง, Router D-link DIR655 1เครื่อง, คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ก 2 เครื่อง, VoIP Account TOT Netcall 1Account, ตอนนี้ต้องการให้โทรหากันได้ทั้งหมด คือ โทรจากโทรศัพท์พื้นฐานเข้าคอมพิวเตอร์ โรจากคอมพิวเตอร์เข้าคอมพิวเตอร์ โทรจากโทรศัพท์เข้าโทรศัพท์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ และต้องมีอุปกรณ์รัยเพิ่มเติมครับ ลืมบอกตอนนี้ผมมีคอมพิวเตอร์ที่ติดตั้ง 3CX Phone System ไว้แล้ว1เครื่องครับ ยังไงรบกวนขอวิธีทำอย่างละเอียดด้วยนะครับผม ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
basalonathai

Re: มีปัญหากับ SPA9000ครับรบกวนหน่อยครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 01 ก.พ. 2010 9:13 pm

basalonathai เขียน:คือตอนนี้ผมมี SPA9000 1เครื่อง ,โทรศัพท์พื้นฐาน 2 เครื่อง, Router D-link DIR655 1เครื่อง, คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ก 2 เครื่อง, VoIP Account TOT Netcall 1Account, ตอนนี้ต้องการให้โทรหากันได้ทั้งหมด คือ โทรจากโทรศัพท์พื้นฐานเข้าคอมพิวเตอร์ โรจากคอมพิวเตอร์เข้าคอมพิวเตอร์ โทรจากโทรศัพท์เข้าโทรศัพท์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ และต้องมีอุปกรณ์รัยเพิ่มเติมครับ ลืมบอกตอนนี้ผมมีคอมพิวเตอร์ที่ติดตั้ง 3CX Phone System ไว้แล้ว1เครื่องครับ ยังไงรบกวนขอวิธีทำอย่างละเอียดด้วยนะครับผม ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

:D ไม่รู้จะเริ่มตอบยังงัยเลยละครับ เอาเป็นว่าลองศึกษาจากคู่มือ LAB ที่ส่งไปให้ครั้งที่แล้ว + ศึกษาจากเว็บบอร์ดในส่วนของ VoIP ได้เลยครับผม หรือปรึกษาตัวแทนจำหน่ายที่เราซื้อสินค้ามาก็ได้ครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)