อุปกรณ์ PAP2T ติดรหัสผ่านต้องทำอย่างไร ?

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

อุปกรณ์ PAP2T ติดรหัสผ่านต้องทำอย่างไร ?

โพสต์โดย EMAIL_INFO เมื่อ พุธ 18 มี.ค. 2009 8:47 pm

สวัสดีครับ ทีมงานsys2u

ผมอยากรบกวนเรียนถามเรื่อง linksys pap2t ครับ คือที่บ้านใช้อยู่ซื้อกับ thaitelephone มานานแล้ว และคิดว่าจะลองเปลี่ยนมาใช้กับ

mouthmun และเมื่อผมคลิ๊กเข้า ip address แล้วและคลิ๊กที่ admin login จะมีรูปภาพกุญแจและเขียนว่า enter network password

this secnre website at 192.168.1.34 requires you to logon

please type the user name and password that you use for pap admin

ผมจึงอยากจะเรียนถามมีวิธีแก้ไขไหมครับ และทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
EMAIL_INFO

Re: อุปกรณ์ PAP2T ติดรหัสผ่านต้องทำอย่างไร ?

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 18 มี.ค. 2009 8:50 pm

EMAIL_INFO เขียน:สวัสดีครับ ทีมงานsys2u

ผมอยากรบกวนเรียนถามเรื่อง linksys pap2t ครับ คือที่บ้านใช้อยู่ซื้อกับ thaitelephone มานานแล้ว และคิดว่าจะลองเปลี่ยนมาใช้กับ

mouthmun และเมื่อผมคลิ๊กเข้า ip address แล้วและคลิ๊กที่ admin login จะมีรูปภาพกุญแจและเขียนว่า enter network password

this secnre website at 192.168.1.34 requires you to logon

please type the user name and password that you use for pap admin

ผมจึงอยากจะเรียนถามมีวิธีแก้ไขไหมครับ และทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

• เท่าที่อ่านดู รู้สึกว่าอุปกรณ์ PAP2T ที่จำหน่ายจาก ThaiTelephone จะล็อคไม่ให้เข้าไปบริหารจัดการอุปกรณ์โดยตรง ซึ่งเหมือนกับครั้งนึงที่ Cat2Call+ เคยทำบริการประเภทเดียวกัน โดยวัตถุประสงค์ในการทำ Provisioning ของบริการ ดังนั้นในกรณีนี้รบกวนติดต่อกับเจ้าน้าที่ของ ThaiTelephone โดยตรง เพื่อขอข้อมูลเพิ่มเติมในกรณีที่ต้องการจะปลดล็อคดังกล่าวครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)