การเช็คระบบvoipว่าระบบจะdownเม­ื่อไรรับจำนวนได้กี่user

วิธีการใช้งาน ติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์โทรศัพท์ไอพี (VoIP)
วิธีการติดตั้งร่วมกับตู้สาขา (IP PBX) และติดตั้งแบบเดี่ยว (IP Dialing)
Linksys และ GrandStream

Re: การเช็คระบบvoipว่าระบบจะdownเม­ื่อไรรับจำนวนได้กี่user

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 05 ม.ค. 2013 7:09 pm

uoullnjlnos เขียน:เรื่อง codec นิไม่จบกลับผมง่ายๆเลยคับ ^^
มีวิธีที่จะอธิบายให้เข้าใจไหมอ่ะคับไปอ่านดูมีแต่ อังกฤษเลยอ่ะคับ
อยากรู้ว่า มีตัวที่เป็นโหลดมาติดตั้งไหมโดยไม่เสียตังค์ไหมอ่ะคับ

• โหลดไปติดตั้งบนอะไรเหรอครับ ?

อาจาร์ยเค้าอยากรู้ว่าเราจะใช้ codec นิไปใช้ยังไง เค้าพูดว่า เช่นเราจะส่งไฟล์ที่เป็น mp3นิเราจะส่งไปเสียงจะมีวิธีการเสียงที่ดี
เร็วไม่ดีเรจะใช้codecตัวไหนมาช่วยให้เสียง ส่งไปผุ้รับได้ยินเสียงที่ไม่ดีเร พร้อมกับให้เสียง ภาพให้ดูด้วยคับ
คือเค้าอ่ะให้หาจุดเด่นในเรื่อง voip ผมก็เลยนำเรื่องนิ เพราะถ้าไปวางระบบเค้าว่าเหมือนเอาอุปรณ์มาประกอบแค่นั้นใครก็ทำได้มาsetๆๆ ก็ได้จบล่ะ เค้าว่ามันง่าย
เค้าอยากจะได้เรื่องนิแต่เอาที่มันไม่เหมือนคนอื่นหรือทำจากคนอื่นให้มันดีอ่ะ T_T'
จะจบล่ะคับยังติดตรงที่ว่าจะนำเสอน codec นิให้มันเห็นภาพยังไงอ่ะคับ
ผมล่ะปวดหัวไม่รู้จะจบหรือป่าว = ='
ขอบคุณน่ะคับที่มาตอบเสมอ ^^'

• สู้ๆ ครับ ท่าจะยาวครับ ^^'
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้งโทรศัพท์แบบไอพี VoIP ( Voice Over Internet Protocol)