ต่อ Asus RT-N12 เป็น Repeater แล้วเนตหลุดบ่อย

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12 และทุกรุ่น
ให้รองรับการทำงานที่หลาก หลายความต้องการ

ต่อ Asus RT-N12 เป็น Repeater แล้วเนตหลุดบ่อย

โพสต์โดย killaluna เมื่อ จันทร์ 11 พ.ย. 2013 10:48 am

สวัสดีครับ ผมได้ซื้อตัว adsl Asus RT-N12C1 มาทำเป็นตัว Repeater ครับ ซึ่งรับสัญญาณจากตัว adsl อีกตัวทีเป็น Asus RT-NA10 ครับ มีปัญหาเนตหลุดบ่อยมากครับ

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ พี่ ๆ ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากคร้บ
killaluna

Re: ต่อ Asus RT-N12 เป็น Repeater แล้วเนตหลุดบ่อย

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 11 พ.ย. 2013 11:12 am

killaluna เขียน:สวัสดีครับ ผมได้ซื้อตัว adsl Asus RT-N12C1 มาทำเป็นตัว Repeater ครับ ซึ่งรับสัญญาณจากตัว adsl อีกตัวทีเป็น Asus RT-NA10 ครับ มีปัญหาเนตหลุดบ่อยมากครับ

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ พี่ ๆ ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากคร้บ

สัญญาณไวเลสหลุดหรือเปล่าครับ ถ้าต่อที่ฝั่ง Asus RT-NA10 ปกติไหมครับเพราะถ้าไม่หลุดน่าจะเกิดจาก ไร้สายอยู่ไกลเกินไปหรือเปล่าครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12