ซื้อรุ่นนี้ดึง @truewifi ช่วยแนะนำการติดตั้ง ASUS RT-N12HP

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12 และทุกรุ่น
ให้รองรับการทำงานที่หลาก หลายความต้องการ

ซื้อรุ่นนี้ดึง @truewifi ช่วยแนะนำการติดตั้ง ASUS RT-N12HP

โพสต์โดย tuktaka เมื่อ อังคาร 30 ก.ค. 2013 10:56 pm

ตั้งใจเอามาดึงสัญญาณ @truewifi แบบเดือนละ 100 บาท ให้แรงขึ้น

สรุปตั้งค่าไม่เป็นค่ะ เมนูก็มีแต่ภาษาอังกฤษตามภาพค่ะ ไมเห็นมีภาษาไทยเหมือนของคนอื่นเลยค่ะ

ดูจากภาพที่คนอื่นลงไว้ มันต้องมีรูปบ้านขวามือให้เปลี่ยนภาษาไทย แต่ของเราไม่มีปุ่มเปลี่ยนภาษาค่ะงงเลยค่ะ

ข้างหลังมี 5 รู สีเหลือง 4รู สีฟ้า1รู เอาสายอะไรเสียบรูไหน ต่อกับอะไร แล้วเซ็ตยังไงค่ะ

ภาษาอังกฤษ+ศัพท์เทคนิค ยิ่งงงเลยค่ะ

ถ้าเป็นไปได้รบกวนบอกที่ละขั้นตอนเลยค่ะ แบบอนุบาลเลยยิ่งดีค่ะ
tuktaka

Re: ซื้อรุ่นนี้ดึง @truewifi ช่วยแนะนำการติดตั้ง ASUS RT-N12HP

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พุธ 31 ก.ค. 2013 8:27 am

tuktaka เขียน:ตั้งใจเอามาดึงสัญญาณ @truewifi แบบเดือนละ 100 บาท ให้แรงขึ้น

สรุปตั้งค่าไม่เป็นค่ะ เมนูก็มีแต่ภาษาอังกฤษตามภาพค่ะ ไมเห็นมีภาษาไทยเหมือนของคนอื่นเลยค่ะ

ดูจากภาพที่คนอื่นลงไว้ มันต้องมีรูปบ้านขวามือให้เปลี่ยนภาษาไทย แต่ของเราไม่มีปุ่มเปลี่ยนภาษาค่ะงงเลยค่ะ

ข้างหลังมี 5 รู สีเหลือง 4รู สีฟ้า1รู เอาสายอะไรเสียบรูไหน ต่อกับอะไร แล้วเซ็ตยังไงค่ะ

ภาษาอังกฤษ+ศัพท์เทคนิค ยิ่งงงเลยค่ะ

ถ้าเป็นไปได้รบกวนบอกที่ละขั้นตอนเลยค่ะ แบบอนุบาลเลยยิ่งดีค่ะ

แนะนำลองศึกษาผ่านวิธีการเซตผ่าน RT-N12 เมนูน่าจะคล้ายๆกัน

1.1 การติดตั้ง ASUS RT-N12 Mode Repeater

ดูที่หัวข้อย่อย ตั้งค่าโหมด Repeater ASUS RT-N12 มีคำอธิบายพร้อมรูป
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12