อยากทราบเรื่อง โหมด Wireless ครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12 และทุกรุ่น
ให้รองรับการทำงานที่หลาก หลายความต้องการ

อยากทราบเรื่อง โหมด Wireless ครับ

โพสต์โดย rajapatr1 เมื่อ อาทิตย์ 05 พ.ค. 2013 10:39 pm

ใช้ RT-N12C1 ลง DD-WRT แล้วอยากทราบว่าใช้โหมดไหนดีครับมี N-ONLY หรือ NG-MIX หรือ BG-MIX ดี คือตอนนี้ใช้ N-ONLY แล้วมันเจอปัญหาใช้กับ PC Notebook ครับ คือใช้ๆไปซักพักมันจะใช้งานเน็ตไม่ได้แต่พอ Re connect ใช้งานได้เลยไม่รู้จะแก้ยังไงดีพอเน็ตเข้าไม่ได้ปิงไป Router จะไม่เจอและก็ไม่เจอ เครื่องในระบบครับ แต่มือถือดันใช้งานปกติครับ เลยไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีครับแนะนำหน่อยอยากใช้แบบ N มากกว่า
rajapatr1

Re: อยากทราบเรื่อง โหมด Wireless ครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 06 พ.ค. 2013 9:10 am

rajapatr1 เขียน:ใช้ RT-N12C1 ลง DD-WRT แล้วอยากทราบว่าใช้โหมดไหนดีครับมี N-ONLY หรือ NG-MIX หรือ BG-MIX ดี คือตอนนี้ใช้ N-ONLY แล้วมันเจอปัญหาใช้กับ PC Notebook ครับ คือใช้ๆไปซักพักมันจะใช้งานเน็ตไม่ได้แต่พอ Re connect ใช้งานได้เลยไม่รู้จะแก้ยังไงดีพอเน็ตเข้าไม่ได้ปิงไป Router จะไม่เจอและก็ไม่เจอ เครื่องในระบบครับ แต่มือถือดันใช้งานปกติครับ เลยไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดีครับแนะนำหน่อยอยากใช้แบบ N มากกว่า

ให้ตัว RT-N12C1 แจก DHCP ด้วยหรือเปล่าครับ หรือ เป็นไวเลสอยู่เดียว ถ้าโหมดไร้สายตั้งเป็น NG-MIX ก็ได้ครับเพื่อตัวรับเราไม่ได้ลองรับ n หรือระยะทางอยู่ไกลบางที่ก็เปลี่ยนเป็น G เองก็มี ครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12