สอบถาม Asus RT-N12C1 Router mode

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12 และทุกรุ่น
ให้รองรับการทำงานที่หลาก หลายความต้องการ

สอบถาม Asus RT-N12C1 Router mode

โพสต์โดย bossmas เมื่อ จันทร์ 08 เม.ย. 2013 10:25 am

รบกวนเรียนสอบถาม sys2u

ผมมีปัญหา ตัว Asus RT-N12C1 เวลาใช้โหมด router แล้ว ต่อเน็ตซักพักไม่เกิน 5 นาที ตัว asus จะเหมือน restart ทุกครั้ง หรือไม่ก็จะค้างต้อง ถอดสายแล้วเสียบใหม่ก็จะได้ซักพักก็จะเป็นอีก ตัว asus router ต่อกับ adsl modem tp-link
ลองกด reset ตั้งค่าใหม่ก็ยังเป็น ลองเปลี่ยน adsl modem เป็น zyxel ก็ยังเป็น
แต่ถ้าให้ใช้โหมดอื่น ap ไม่มีปัญหาอะไรเลย
ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าหรือต้องทำยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
bossmas

Re: สอบถาม Asus RT-N12C1 Router mode

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 08 เม.ย. 2013 10:42 am

bossmas เขียน:รบกวนเรียนสอบถาม sys2u

ผมมีปัญหา ตัว Asus RT-N12C1 เวลาใช้โหมด router แล้ว ต่อเน็ตซักพักไม่เกิน 5 นาที ตัว asus จะเหมือน restart ทุกครั้ง หรือไม่ก็จะค้างต้อง ถอดสายแล้วเสียบใหม่ก็จะได้ซักพักก็จะเป็นอีก ตัว asus router ต่อกับ adsl modem tp-link
ลองกด reset ตั้งค่าใหม่ก็ยังเป็น ลองเปลี่ยน adsl modem เป็น zyxel ก็ยังเป็น
แต่ถ้าให้ใช้โหมดอื่น ap ไม่มีปัญหาอะไรเลย
ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าหรือต้องทำยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า modem เซตเป็นโหมด Bridge หรือเปล่าครับ

ลองดูตามกะทู้นี้ครับ 1.0 การตั้งค่าอุปกรณ์ ASUS RT-N12 โหมด Router Wireless

แต่อาการที่แจ้งยังไม่เคยเจอนะครับไม่ทราบว่าใช้งาน กันกี่เครื่องครับ ลองดู Firmware ว่าเป็นล่าสุดหรือเปล่านะครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: สอบถาม Asus RT-N12C1 Router mode

โพสต์โดย bossmas เมื่อ จันทร์ 08 เม.ย. 2013 10:49 am

set เป็น Bridge แล้วครับ สามารถต่ออินเตอร์เน็ตได้ แต่พอใช้ซักพักก็จะ restart เอง
ผมลองอัพ firmware เป็นล่าสุดก็ยังเป็น เป็นเฉพาะโหมด router เท่านั้นที่จะ restart เอง โหมดอื่นไม่เป็นครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
bossmas

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 08 เม.ย. 2013 11:08 am

bossmas เขียน:set เป็น Bridge แล้วครับ สามารถต่ออินเตอร์เน็ตได้ แต่พอใช้ซักพักก็จะ restart เอง
ผมลองอัพ firmware เป็นล่าสุดก็ยังเป็น เป็นเฉพาะโหมด router เท่านั้นที่จะ restart เอง โหมดอื่นไม่เป็นครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้างั้นลองส่งเคลมดีกว่าครับ อาการแบบนี้ไม่เคยเจอเลยครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12