สามารถกลับไปใช้ Firmware เดิมได้ไหม?

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12 และทุกรุ่น
ให้รองรับการทำงานที่หลาก หลายความต้องการ

สามารถกลับไปใช้ Firmware เดิมได้ไหม?

โพสต์โดย kuroneko เมื่อ จันทร์ 04 ก.พ. 2013 12:12 am

ถ้าอยากจะกลับไปใช้ Firmware ของ Asus เดิมจะสามารถทำได้ไหม? ตอนนี่ใช้ Tomato อยู่
แล้วก็ Tomato ปรับเป็น Mode Repeater ได้ไหม?
kuroneko

Re: สามารถกลับไปใช้ Firmware เดิมได้ไหม?

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 04 ก.พ. 2013 10:57 am

kuroneko เขียน:ถ้าอยากจะกลับไปใช้ Firmware ของ Asus เดิมจะสามารถทำได้ไหม? ตอนนี่ใช้ Tomato อยู่
แล้วก็ Tomato ปรับเป็น Mode Repeater ได้ไหม?

• สามารถเอากลับมาได้ครับ โดยหา firmware เดิมของ Asus ให้ได้ครับ จากนั้นให้เปลี่ยนนามสกุลไฟล์จาก .trx ไปเป็น .bin แล้ว upgrade ได้เลยครับ จากนั้นก็ RESET 30 วินาที หรือทำ 30/30/30 ครับผม

• ตัว Tomato น่าจะทำ Repeater ได้นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าทำยังงัยนะครับผม ทีมงานยังไม่เคยทดสอบเลยครับ ^^'
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Asus RT-N12