มีเรื่องรบกวนครับ อยากได้ วิธี ดัก ip

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

มีเรื่องรบกวนครับ อยากได้ วิธี ดัก ip

โพสต์โดย donuttapol เมื่อ อังคาร 12 ก.ค. 2016 5:00 pm

เรื่องมีอยู่ว่าต้องการดักจับ ip 192.168.1.xx ว่าเข้าเว็บอะไรบ้าง พอมีวิธีมั้ยครับ เจ้านายอยู๋พนักงาน ทำ ทุจริตหรือป่าว รบกวนหน่อยครับพีๆน้องๆ
donuttapol

Re: มีเรื่องรบกวนครับ อยากได้ วิธี ดัก ip

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 14 ก.ค. 2016 1:59 pm

donuttapol เขียน:เรื่องมีอยู่ว่าต้องการดักจับ ip 192.168.1.xx ว่าเข้าเว็บอะไรบ้าง พอมีวิธีมั้ยครับ เจ้านายอยู๋พนักงาน ทำ ทุจริตหรือป่าว รบกวนหน่อยครับพีๆน้องๆ

แนะนำให้ทำเป็นระบบ Hotspot เพื่อที่จะได้ระบุตัวตน ของผู้ใช้งานว่า
user ไหนเข้าใช้งาน bandwidth เท่าไร เข้าเว็ปอะไรบ้าง สามารถเก็บ Log เก็บไว้ตรวจสอบได้ครับ

1.13 เก็บ Log File MikroTik ด้วย NSA-210

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik