ขอคำแนะนำการรวมเน็ต 4 เล้นและเก็บ log

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

ขอคำแนะนำการรวมเน็ต 4 เล้นและเก็บ log

โพสต์โดย tonkaew เมื่อ พุธ 10 ก.ย. 2014 9:02 am

มีเน็ต tot winet อยุ่ 4เบอร์ ต้องการรวม 4 เบอร์แล้วกระจายสัญญาณผ่านไวไฟ ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนครับ และต้องการเก็บ log การใช้งานด้วยครับ..ขอคำแนะนำด้วยครับ :)
tonkaew

Re: ขอคำแนะนำการรวมเน็ต 4 เล้นและเก็บ log

โพสต์โดย jadeson เมื่อ พฤหัสฯ. 11 ก.ย. 2014 10:15 am

tonkaew เขียน:มีเน็ต tot winet อยุ่ 4เบอร์ ต้องการรวม 4 เบอร์แล้วกระจายสัญญาณผ่านไวไฟ ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนครับ และต้องการเก็บ log การใช้งานด้วยครับ..ขอคำแนะนำด้วยครับ :)

ตัวอย่างวิธีการเซต Loadbalance 4 WAN ทั้งแบบ Static IP หรือ PPPoE
2.0 ติดตั้ง LoadBalance RB750GL แบบ 4WAN (Static IP) to 1LAN
2.1 ติดตั้ง LoadBalance RB750GL แบบ 4 PPPOE to 1LAN

Mikrotik ไม่สามารถเก็บ log ในตัวเองได้เพราะไม่มี Harddisk จึงต้องส่งไปเก็บที่อุปกรณ์พวก NAS หรือว่าอื่นๆที่มี service syslog รองรับ
1.13 เก็บ Log File MikroTik ด้วย NSA-210
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik