รบกวนสอบถามครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ
การติดตั้ง HotSpot Server, การติดตั้ว Load Balanced ฯลฯ

Re: รบกวนสอบถามครับ

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อังคาร 08 ก.ค. 2014 9:34 am

chok23 เขียน:
chok23 เขียน:เพิ่มเติมครับ ถ้าPing server แล้วรีบู๊ต ไมโครติ๊ก จะPing -t ได้ครับ

ไคล์เอน ที่ใช้งานก้อจะหลุดหมดครับ

อาจจะต้องไล่เช็คว่า Mikrotik มีการ config อะไรไปบ้าง และตรวจสอบว่าในระบบที่เชื่อมต่อมีอุปกรณ์อะไรบ้าง มีการ ปล่อย packet อะไรออกมาบ้างหรือป่าว

หรือง่ายสุดก็อาจจะ รีเซต Mikrotik แล้วเซตแค่ให้ออกเน็ตและปล่อย hotspot ธรรมดา แล้วหา client มาซัก2 เครื่องต่อหลัง Mikrotik แล้วลอง ping หากันดู เช็คว่าเจอปกติไหมก่อน
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

Re: รบกวนสอบถามครับ

โพสต์โดย chok23 เมื่อ อังคาร 08 ก.ค. 2014 11:14 am

ขอบคุณSys2Uครับ
chok23

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik