วิธีการแยก Net / Game ด้วย Linksys RV042 (Protocol Binding)

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

Re: วิธีการแยก Net / Game ด้วย Linksys RV042 (Protocol Binding)

โพสต์โดย skybird09 เมื่อ ศุกร์ 23 ก.ย. 2011 11:44 pm

ขอถามเรื่องMSNหน่อยครับ คืดว่า ตอนนี้รวมเน็ตเป็น2เส้นแล้ว เข้าMSNได้ปกติ เพราะเปิดเป็นAuto ไว้ ไม่ได้แยกเน็ตแยกเกมส์ เพราะว่าแยกไม่ได้ (ทำไม่เป็นนั้นล่ะครับ)
ส่วนปัญหาก็คือ พอจะเปิดกล้อง มันไม่สามารถเห็นคำขอเปิดกล้องได้ ไม่ว่าเราจะส่งไปหรือว่าทางที่อื่นส่งมาก็จะไม่เห็น แต่พอดึงสายเน็ตจากRV042ออก1เส้น ปรากฎว่าส่งคำขอกล้องได้ปกติ
กรณีนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ถ้าต้องทำprotocol ไปที่wan1 ต้องกำหนดportยังไงครับ บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
skybird09

Re: วิธีการแยก Net / Game ด้วย Linksys RV042 (Protocol Binding)

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 24 ก.ย. 2011 12:53 am

skybird09 เขียน:ขอถามเรื่องMSNหน่อยครับ คืดว่า ตอนนี้รวมเน็ตเป็น2เส้นแล้ว เข้าMSNได้ปกติ เพราะเปิดเป็นAuto ไว้ ไม่ได้แยกเน็ตแยกเกมส์ เพราะว่าแยกไม่ได้ (ทำไม่เป็นนั้นล่ะครับ)
ส่วนปัญหาก็คือ พอจะเปิดกล้อง มันไม่สามารถเห็นคำขอเปิดกล้องได้ ไม่ว่าเราจะส่งไปหรือว่าทางที่อื่นส่งมาก็จะไม่เห็น แต่พอดึงสายเน็ตจากRV042ออก1เส้น ปรากฎว่าส่งคำขอกล้องได้ปกติ
กรณีนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ ถ้าต้องทำprotocol ไปที่wan1 ต้องกำหนดportยังไงครับ บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย skybird09 เมื่อ เสาร์ 24 ก.ย. 2011 2:56 pm

sys2u เขียน:
skybird09 เขียน:ขอถามเรื่องMSNหน่อยครับ คืดว่า ตอนนี้รวมเน็ตเป็น2เส้นแล้ว เข้าMSNได้ปกติ เพราะเปิดเป็นAuto ไว้ ไม่ได้แยกเน็ตแยกเกมส์ เพราะว่าแยกไม่ได้ (ทำไม่เป็นนั้นล่ะครับ)

ขอบคุณครับ แต่ก็ยังแก้ไม่หายอยู่ดี ^^
skybird09

โพสต์โดย archdearz เมื่อ ศุกร์ 17 พ.ค. 2013 1:02 pm

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
archdearz

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200