Load Balance RV042

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

Load Balance RV042

โพสต์โดย Heaven เมื่อ พฤหัสฯ. 12 มี.ค. 2009 10:35 am

สอบถามเรื่องการส่งข้อมูลของ RV042 หน่อยครับถ้าผม Set Net+games ออก WAN1 และ Application ที่เหลือ ออก WAN2 ถ้า WAN1 หรือ WAN2 Down RV042จะมาใช้อีก Link โดยอัตโนมัติหรือเปล่าครับหรือว่าต้องไป Set เองเวลา down และถ้า Bandwith Link ใด Link หนึ่งเต็มมันจะไม่ไปใช้อีก Link ใช่หรือไม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
Heaven

Re: Load Balance RV042

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 12 มี.ค. 2009 12:53 pm

Heaven เขียน:สอบถามเรื่องการส่งข้อมูลของ RV042 หน่อยครับถ้าผม Set Net+games ออก WAN1 และ Application ที่เหลือ ออก WAN2 ถ้า WAN1 หรือ WAN2 Down RV042จะมาใช้อีก Link โดยอัตโนมัติหรือเปล่าครับหรือว่าต้องไป Set เองเวลา down และถ้า Bandwith Link ใด Link หนึ่งเต็มมันจะไม่ไปใช้อีก Link ใช่หรือไม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

1. Linksys RV042 จะย้าย Traffic ที่อยู่ใน WAN ที่ดาวน์ลงไปไปยัง WAN ที่สามารถใช้งานได้อยู่แบบอัตโนมัติ แต่ต้องกำหนดให้เป็นแบบ Load Balanced Mode ด้วยนะครับ สามารถทดสอบโดยการดึง WAN1 ออก เพื่อทดสอบว่ายังสามารถใช้งานผ่าน WAN2 ได้หรือไม่ครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200