สอบถามการ Restore Settings จาก RV042 ครับ

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

สอบถามการ Restore Settings จาก RV042 ครับ

โพสต์โดย ozonenetwork เมื่อ จันทร์ 03 ก.ย. 2012 2:26 pm

คือ ผมใช้เครื่อง RV042 HW V.1 อยู่ครับ และมีการ Backup Settings ไว้เรียบร้อยแล้ว ทีนี้เครื่องเกิดพังขึ้นมาแล้วครับ
เลยซื้อเครื่องใหม่มาเป็น HW V.3 ซึ่งเป็น Firmware 4.xx โดยมี Interface แบบใหม่ไม่เหมือนของเดิม ผมสามารถ
นำค่า Setting ของ V.1 Restore เข้าไปใน V.3 ได้โดยไม่มีปัญหาได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตั้งค่าใหม่อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
ozonenetwork

Re: สอบถามการ Restore Settings จาก RV042 ครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 03 ก.ย. 2012 4:48 pm

ozonenetwork เขียน:คือ ผมใช้เครื่อง RV042 HW V.1 อยู่ครับ และมีการ Backup Settings ไว้เรียบร้อยแล้ว ทีนี้เครื่องเกิดพังขึ้นมาแล้วครับ
เลยซื้อเครื่องใหม่มาเป็น HW V.3 ซึ่งเป็น Firmware 4.xx โดยมี Interface แบบใหม่ไม่เหมือนของเดิม ผมสามารถ
นำค่า Setting ของ V.1 Restore เข้าไปใน V.3 ได้โดยไม่มีปัญหาได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตั้งค่าใหม่อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้ทางผมยังไม่เคยลองนะครับ แต่โดยปกติแล้ว ไม่แนะนำครับ เพราะัขนาดเป็น Firmware + H/W เดียวกัน ต่างกันที่เครื่องคนละตัว ยังมีอาการเพี้ยนๆ เลยครับ แนะนำให้เซตใหม่เลยดีกว่าครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200