cisco rv042 v.3 หลุดบ่อย

ติดตั้งเครือข่ายวีพีเอ็น (VPN) เพื่อเชื่อมต่อสำนักงานและสาขา
การเชื่อมต่อแบบ Site-To-Site และ Mobile VPN, การติดตั้ง Load-Balanced Router

cisco rv042 v.3 หลุดบ่อย

โพสต์โดย me_my_sel เมื่อ อังคาร 21 มี.ค. 2017 11:54 am

สอบถามหน่อยครับ คือว่าผมซื้อ cisco rv042 v.3 มาใหม่ ทำการใส่ user password จากผุ้ให้บริการเรียบร้อยถูกต้อง โชว์ ip Address
แต่ไม่สามารถใช้เน็ตได้ ก็เลยทำการ update firmware ใหม่ ปรากฏว่าออกเน็ตได้
แต่ปัญหามันก็เกิดอีกคือว่า เน็ตใช้ต่อ lan กับคอมใช้ไปซักพักเน็ตหลุด แต่ ping gateway เจอ ping google ไม่เจอ
แต่ถ้าใช้แบบ wifi เน็ตไม่หลุด เลยอยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ
me_my_sel

Re: cisco rv042 v.3 หลุดบ่อย

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อาทิตย์ 26 มี.ค. 2017 9:25 pm

me_my_sel เขียน:สอบถามหน่อยครับ คือว่าผมซื้อ cisco rv042 v.3 มาใหม่ ทำการใส่ user password จากผุ้ให้บริการเรียบร้อยถูกต้อง โชว์ ip Address
แต่ไม่สามารถใช้เน็ตได้ ก็เลยทำการ update firmware ใหม่ ปรากฏว่าออกเน็ตได้
แต่ปัญหามันก็เกิดอีกคือว่า เน็ตใช้ต่อ lan กับคอมใช้ไปซักพักเน็ตหลุด แต่ ping gateway เจอ ping google ไม่เจอ
แต่ถ้าใช้แบบ wifi เน็ตไม่หลุด เลยอยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ

หลังมีการ update FW ได้มีการรีเซตและลองตั้งค่าใหม่หรือยังครับ

ถ้ารีเซตตั้งค่าใหม่ยังเป็นอาการเดิม ให้ลองหา router อื่น หรือโมเด็มที่แถมมา สร้าง pppoe ต่อตรงแล้วทดสอบดูว่าออกเน็ตได้ปกติไหม

ถ้าต่อตรงออกได้ปกติ งั้นก็คงต้องลองส่งเคลม RV ครับ

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง VPN & Load Balanced Router Linksys RV042, AG241, WRV200