มีเรื่องถามเกี่ยวกับ ''wag120n'' ครับ :)

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

มีเรื่องถามเกี่ยวกับ ''wag120n'' ครับ :)

โพสต์โดย mpyback เมื่อ เสาร์ 28 ก.ค. 2012 3:39 pm

WAG120n ทำ Port Triggering ยังไงหรอครับ ?

คือผม Create DotA ให้คนใน TCG จอยได้แล้วอะครับ
ตอนนี้ก็อยากให้คนในวงแลนเดียวกันสามารถจอยกันได้บ้างอะครับ :)

แล้วทำไมถึงเข้า telnet ไม่ได้อะครับ ?

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^~*

แล้วก็อีกคำถาม : ปิด Wifi ได้หรือป่าวครับ ?
mpyback

Re: มีเรื่องถามเกี่ยวกับ ''wag120n'' ครับ :)

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ อาทิตย์ 29 ก.ค. 2012 12:12 pm

mpyback เขียน:WAG120n ทำ Port Triggering ยังไงหรอครับ ?

คือผม Create DotA ให้คนใน TCG จอยได้แล้วอะครับ
ตอนนี้ก็อยากให้คนในวงแลนเดียวกันสามารถจอยกันได้บ้างอะครับ :)

แล้วทำไมถึงเข้า telnet ไม่ได้อะครับ ?

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^~*

แล้วก็อีกคำถาม : ปิด Wifi ได้หรือป่าวครับ ?

รูปภาพ

รูปภาพ

ตามรูปครับกำหนด port ที่สร้างไว้บน dot a ได้เลย 6112 ....ไปจนถึง port ที่สร้างเครื่องสุดท้าย

รูปภาพ

ไม่น่าจะมีครับเพราะส่วนมากจะเป็นพวก router wireless จะมีให้ปิดครับ

ปิด SSID broadcast ก็ช่วยไม่ให้ คนอื่นเห็นได้นะครับแต่ มันก็ยังปล่อยไร้สายอยู่ดีครับเหมือนกับการซ่อน
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX