รบกวนสอบถามเรื่องการ setup Linksys X3000

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

รบกวนสอบถามเรื่องการ setup Linksys X3000

โพสต์โดย supermario เมื่อ อังคาร 19 มิ.ย. 2012 2:22 pm

รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมได้ซื้อ Modem router Linksys X3000 มาใหม่ Setup ตาม CD จนใช้งานได้ แต่พอเราปิด Router ไปและเปิดขึ้นมาใหม่ มันสามารถ Connect ADSL ได้ แต่มันไม่ยอม auto login เข้า อินเตอร์เน๊ต ต้องทำการ reboot ผ่านเว็บใหม่อีกครั้ง ถึงจะใช้งานได้ ผมพยายามแก้ config เท่าที่มีแล้ว ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ไม่ทราบว่า Router มีปัญหาหรือว่าต้อง Set ตรงไหนเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ
supermario

Re: รบกวนสอบถามเรื่องการ setup Linksys X3000

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ อังคาร 19 มิ.ย. 2012 4:03 pm

supermario เขียน:รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมได้ซื้อ Modem router Linksys X3000 มาใหม่ Setup ตาม CD จนใช้งานได้ แต่พอเราปิด Router ไปและเปิดขึ้นมาใหม่ มันสามารถ Connect ADSL ได้ แต่มันไม่ยอม auto login เข้า อินเตอร์เน๊ต ต้องทำการ reboot ผ่านเว็บใหม่อีกครั้ง ถึงจะใช้งานได้ ผมพยายามแก้ config เท่าที่มีแล้ว ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ไม่ทราบว่า Router มีปัญหาหรือว่าต้อง Set ตรงไหนเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ

ลอง Login เข้าผ่านเวป ดีกว่าครับ เพราะเมนูจะมีเยอะกว่าเข้า CD

เปิด WEB
192.168.1.1 - Default
U:admin
P:admin

หาก Login แล้วเข้าเมนู Setup ขวาสุด จะเป็นส่วนการตั้งค่า internet

ลองทำตามนี้ครับ - ขั้นตอนการติดตั้งอุปกรณ์ Linksys By Cisco WAG120N

Enable : Keep Alive - Redial Period * ส่วนนี้เป็นการเชื่อมต่อ internet อัตโนมัติ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: รบกวนสอบถามเรื่องการ setup Linksys X3000

โพสต์โดย supermario เมื่อ จันทร์ 25 มิ.ย. 2012 3:18 pm

ผมลองแล้ว จากการสอบถามกับทาง Linksys รุ่น X3000 ต้องเปลี่ยน Modulation เป็น ADSL2 M ครับ Router ถึงจะ login เข้า Internet ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ
supermario

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 25 มิ.ย. 2012 4:10 pm

supermario เขียน:ผมลองแล้ว จากการสอบถามกับทาง Linksys รุ่น X3000 ต้องเปลี่ยน Modulation เป็น ADSL2 M ครับ Router ถึงจะ login เข้า Internet ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่า INTERNET เป็นของผู้ให้บริการเจ้าไหนคับเพราะบางทีผู้ให้บริการบางเจ้า จะตั้งไม่เหมือนกัน จะได้ให้เพื่อนๆ ทราบข้อมูล ด้วย ขอบคุณมากครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX