วิธีตั้งค่า Linksys WRT160NL ผ่าน DD-WRT แจกเน็ต proxy serve

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

วิธีตั้งค่า Linksys WRT160NL ผ่าน DD-WRT แจกเน็ต proxy serve

โพสต์โดย i3erm เมื่อ พุธ 23 พ.ค. 2012 11:26 am

ขอสอบถามวิธีตั้งค่า Linksys WRT160NL ผ่าน DD-WRT ที่ทำงานของผมใช้ Net ตั้ง proxy server :( ผมจะต้องตั้งค่าอย่างไรถึงสามารถแจกเน็ตโดยผ่าน proxy ครับ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับล่วงหน้านะครับ :?:
i3erm

Re: วิธีตั้งค่า Linksys WRT160NL ผ่าน DD-WRT แจกเน็ต proxy serve

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พุธ 23 พ.ค. 2012 1:14 pm

i3erm เขียน:ขอสอบถามวิธีตั้งค่า Linksys WRT160NL ผ่าน DD-WRT ที่ทำงานของผมใช้ Net ตั้ง proxy server :( ผมจะต้องตั้งค่าอย่างไรถึงสามารถแจกเน็ตโดยผ่าน proxy ครับ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับล่วงหน้านะครับ :?:

Proxy Server เป็นตัวแจก DHCP และเป็นตัวควบคุมในระบบ เลยนะครับ
WRT160NL เซตเป็นเพียง Wireless Accesspoint เท่านั้นครับ ไม่ต้องให้เป้น Router และ เพื่อเวลามีใครเชื่อมต่อไร้สาย & LAN เ้ข้ามาที่ WRT160NL ให้วิ่งไปของ IP Address จาก Proxy ที่ทำหน้าที่ในระบบต่อไปเองครับ

วิธีการเชื่อมต่ออุปกรณ์ Router กับ Modem
ทำแบบ
กรณีที่ 1 - เป็นการเชื่อมต่อ Router+Wireless ให้อยู่ Class IP เดียวกันกับระบบ Broadband Router (Proxy Sever)
ต้องเอา LAN จาก Network เ้ข้าช่อง LAN 1-4 ช่องไหนก็ได้ ห้ามเอาเข้า INTERNET
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX