มีปัญหา WAG120N คับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

มีปัญหา WAG120N คับ

โพสต์โดย iamjoe44 เมื่อ เสาร์ 23 เม.ย. 2011 12:50 am

คือผมไม่สามารถติดตั้ง ตัว WAG 120 N ได้เลย

พอผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม แล้วผมก้อซื้อ รุ่นนี้มา 2 ตัวแล้ว :oops:

1. ผมเคยติดตั้งได้สามารถเล่น อินเตอร์ แล้วอยู่วันนึงมานไม่สามารถต่ออินเตอร์ได้ ผมเลยเอาตัวที่ router ตัวเก่าของผมที่ไม่ได้เป็น wire less ต่ออินเตอร์ ก้อสามารถต่อได้ไม่มีปัญหาอาไร พอผมเปลี่ยนเป็น WAG 120 N กลับไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ตได้ ผมคิดว่าตัวนี้เสีย

2.พอดีน้องสาวผมได้ซื้อมาเลยขอลองหน่อย ปรากฏว่าต่ออินเตอร์ไม่ได้เหมือนกัน ขนาดทำตามที่มานแนะนำแล้วว่าะ ใส่ ซีดีก่อน ก้อยังไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ต

อยากขอให้พี่ช่วยผมหน่อยว่าจะต้องทำยังให้มานมาน ต่ออินเตอร์เน็ตได้ กลุ้มใจเป็นอยางมาก
iamjoe44

Re: มีปัญหา WAG120N คับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 23 เม.ย. 2011 2:39 pm

iamjoe44 เขียน:คือผมไม่สามารถติดตั้ง ตัว WAG 120 N ได้เลย

พอผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี เพราะผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม แล้วผมก้อซื้อ รุ่นนี้มา 2 ตัวแล้ว :oops:

1. ผมเคยติดตั้งได้สามารถเล่น อินเตอร์ แล้วอยู่วันนึงมานไม่สามารถต่ออินเตอร์ได้ ผมเลยเอาตัวที่ router ตัวเก่าของผมที่ไม่ได้เป็น wire less ต่ออินเตอร์ ก้อสามารถต่อได้ไม่มีปัญหาอาไร พอผมเปลี่ยนเป็น WAG 120 N กลับไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ตได้ ผมคิดว่าตัวนี้เสีย

2.พอดีน้องสาวผมได้ซื้อมาเลยขอลองหน่อย ปรากฏว่าต่ออินเตอร์ไม่ได้เหมือนกัน ขนาดทำตามที่มานแนะนำแล้วว่าะ ใส่ ซีดีก่อน ก้อยังไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ต

อยากขอให้พี่ช่วยผมหน่อยว่าจะต้องทำยังให้มานมาน ต่ออินเตอร์เน็ตได้ กลุ้มใจเป็นอยางมาก

• เริ่มแบบนี้นะครับ อย่าไปใช้ CD-ROM ที่ให้มานะครับ ไม่ค่อย work ครับ ให้กด RESET 30 วินาที เพื่อ clear ทุกอย่างกลับไปเป็น factory default ครับ

• จากนั้นให้ลองติดตั้งตามนี้ดูนะครับ -> ขั้นตอนการติดตั้งอุปกรณ์ Linksys By Cisco WAG120N
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX