ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้

โพสต์โดย robin เมื่อ อาทิตย์ 19 ธ.ค. 2010 1:17 pm

ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้ครับ
ผมเข้าผ่าน 192.168.1.1 เข้าไม่ได้เลย เป็นเพราะอะไรหรือครับ ครั้งล่าสุดผมได้ up firmware 16 ไป
ถึงตอนนี้ผมเข้าผ่านเว็บ และก็เข้าจากแลนโดยตรง ก็ไม่ได้ เข้าได้แค่ให้ใส่ user:password แล้วก็หายไปเลย
ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ แต่เน็ตเข้าได้ปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ด่วนๆ เย็นนี้ผมต้องกลับที่พัก กว่าจะมาแก้อีกทีคงอาทิตย์หน้า
ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ ด่วนๆ นะครับ
robin

Re: ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 19 ธ.ค. 2010 2:17 pm

robin เขียน:ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้ครับ
ผมเข้าผ่าน 192.168.1.1 เข้าไม่ได้เลย เป็นเพราะอะไรหรือครับ ครั้งล่าสุดผมได้ up firmware 16 ไป
ถึงตอนนี้ผมเข้าผ่านเว็บ และก็เข้าจากแลนโดยตรง ก็ไม่ได้ เข้าได้แค่ให้ใส่ user:password แล้วก็หายไปเลย
ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ แต่เน็ตเข้าได้ปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ด่วนๆ เย็นนี้ผมต้องกลับที่พัก กว่าจะมาแก้อีกทีคงอาทิตย์หน้า
ขอบพระคุณล่วงหน้าขอรับ ด่วนๆ นะครับ

• ถ้าเล่น net ได้น่าจะเข้าได้นะครับ ลองเปลี่ยนใช้ browser ตัวอื่นดูครับ เช่น IE, Firefox หรือ Chrome ดูครับ + แต่ถ้าไม่ได้จิงๆ ก็แนะนำให้กด RESET 30 วินาที แล้ว config ใหม่ก็ได้ครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ช่วยด้วยครับ WAG120N เข้า router ไม่ได้

โพสต์โดย robin เมื่อ อาทิตย์ 19 ธ.ค. 2010 4:28 pm

ขอบคุณมากครับ
robin

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX