สอบถามการทำ openVPNบน610Nครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

สอบถามการทำ openVPNบน610Nครับ

โพสต์โดย blitzer เมื่อ จันทร์ 01 พ.ย. 2010 7:47 am

รบกวนสอบถามการทำ openVPN บน 610N ครับ

ถ้าในกรณีที่ผมทำopenVPN บน 610n ที่ 2site โดยที่ตัวหนึ่งเป็น server และตัวหนึ่งเป็น client
ในกรณีนี้ router ทั้ง 2 ตัวน่าจะคุยกันได้เป็นปกติแต่ที่ผมสงสัยคือ แล้ว PC/Notebook/DVR ที่ต่ออยู่กับ router ที่เป็น VPN Client กับเครื่องลูกที่ต่ออยู่กับ VPN Server นั้นจะสามารถคุยกันได้ด้วยหรือไม่ครับ
blitzer

Re: สอบถามการทำ openVPNบน610Nครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 01 พ.ย. 2010 3:36 pm

blitzer เขียน:รบกวนสอบถามการทำ openVPN บน 610N ครับ

ถ้าในกรณีที่ผมทำopenVPN บน 610n ที่ 2site โดยที่ตัวหนึ่งเป็น server และตัวหนึ่งเป็น client
ในกรณีนี้ router ทั้ง 2 ตัวน่าจะคุยกันได้เป็นปกติแต่ที่ผมสงสัยคือ แล้ว PC/Notebook/DVR ที่ต่ออยู่กับ router ที่เป็น VPN Client กับเครื่องลูกที่ต่ออยู่กับ VPN Server นั้นจะสามารถคุยกันได้ด้วยหรือไม่ครับ

• สำหรับ openVPN เรายังไม่เคยลองทำเลยครับผม :D แต่รูปแบบนี้ทำการเชื่อมต่อโดยใช้ PPTP Server กับ PPTP Client ครับ ตามตัวอย่างนี้นะครับ -> viewtopic.php?f=3&t=3665

• โดยเครื่องคอมพิวเตอร์ PC/Notebook/DVR ที่อยู่หลัง VPn Client จะสามารถเข้าไปใช้งานเครื่องคอมพิวเตอร์ที่อยุ่หลัง VPN Server ได้ครับ แต่เครื่องที่อยู่หลัง VPN Server จะมองไม่เป็นเครื่องที่อยู่หลัง VPN Client ครับผม ก็เหมือนเ็นการเชื่อมต่อ VPN แบบทางเดียวครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX