วิธีการแก้ไขปัญหา Linksys WAG120N หลุดบ่อยโดยคุณ n2617

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

Re: วิธีการแก้ไขปัญหา Linksys WAG120N หลุดบ่อยโดยคุณ n2617

โพสต์โดย cacura เมื่อ พุธ 16 ก.พ. 2011 1:26 pm

เพิ่มเติมครับ

จากที่หาข้อมูลดูแล้ว
modem ตัวนี้มีปัญหาเรื่องการ reconnect ใหม่ใช่ไหมครับ
เพราะผมลองเปรียบเทียบดูจากตัวเก่า
เวลา ADSL หลุดมันใช้เวลาแปบเดียวในกา reconnect ให้เอง

แต่ ...
มาตัวนี้ มันนานม๊ากกกกกกกก ครับ
กว่าจะ reconnect ให้ใหม่
บางทีต้องเข้าไปกด conncect ในหน้าเว็บแทนเองเลย

รบกวนถาม พอจะมีทางแก้ไหมครับ
ค่าตรง Keep Alive- Redial Period: 20 ผมก็ใส่ค่าไว้ 20 วิละนะครับ
ทำไมมันก็ยังไม่ยอมต่อให้ รอน๊านนนนนม๊าก กว่าจะต่อติดอีกที

ฝากเรืองไว้ด้วยครับ
ไม่รู้ทาง Linksys Thailand จะได้เข้ามาอ่านไหมนะ

ขอบคุณครับ
cacura

Re: วิธีการแก้ไขปัญหา Linksys WAG120N หลุดบ่อยโดยคุณ n2617

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 16 ก.พ. 2011 1:31 pm

cacura เขียน:เพิ่มเติมครับ

จากที่หาข้อมูลดูแล้ว
modem ตัวนี้มีปัญหาเรื่องการ reconnect ใหม่ใช่ไหมครับ
เพราะผมลองเปรียบเทียบดูจากตัวเก่า
เวลา ADSL หลุดมันใช้เวลาแปบเดียวในกา reconnect ให้เอง

แต่ ...
มาตัวนี้ มันนานม๊ากกกกกกกก ครับ
กว่าจะ reconnect ให้ใหม่
บางทีต้องเข้าไปกด conncect ในหน้าเว็บแทนเองเลย

รบกวนถาม พอจะมีทางแก้ไหมครับ
ค่าตรง Keep Alive- Redial Period: 20 ผมก็ใส่ค่าไว้ 20 วิละนะครับ
ทำไมมันก็ยังไม่ยอมต่อให้ รอน๊านนนนนม๊าก กว่าจะต่อติดอีกที

ฝากเรืองไว้ด้วยครับ
ไม่รู้ทาง Linksys Thailand จะได้เข้ามาอ่านไหมนะ

ขอบคุณครับ

• ตอนนี้แปลกใจตรงที่ เราปรับ MTU ไปแล้ว แต่ว่าใน Log เหมือนอุปกรณ์ WAG120N ไม่ยอมไปใช้ MTU ตามที่เรากำหนดแบบ Manual เลยนะครับ แปลกมากๆ + Linksys Thailand ได้รับข้อมูลตลอดนะครับ ทางทีมงาน SYS2U.COM ได้ส่งข้อมูลไปให้โดยตลอดครับผม ขอบคุณมากครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย cacura เมื่อ พุธ 16 ก.พ. 2011 1:38 pm

ขอบคุณทาง sys2u มากเลยครับ
ปลื้มมเลยครับ
:D
cacura

โพสต์โดย PPP2012 เมื่อ เสาร์ 14 ม.ค. 2012 1:04 pm

มีอะไร อัพเเดทจาก Cisco ไหม ผมยังเจอปัญหานี้อยู่ ถึงแม้จะ ตั้ง MTU เป็นตามที่บอกมาคับ ไปไม่เปนเลย หลุด บ่อยกว่าเดิมอีก
PPP2012

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 14 ม.ค. 2012 1:38 pm

PPP2012 เขียน:มีอะไร อัพเเดทจาก Cisco ไหม ผมยังเจอปัญหานี้อยู่ ถึงแม้จะ ตั้ง MTU เป็นตามที่บอกมาคับ ไปไม่เปนเลย หลุด บ่อยกว่าเดิมอีก

• ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้านะครับ วิธีการก็ยังคงใช้แบบเดิมครับผม ถ้าในกรณีที่อยู่ในพื้นที่ที่ไม่สามารถใช้งานได้จริงๆ แนะนำให้โทรไป Call Center ของ Linksys หรือร้่านค้าที่จำหน่ายแล้วลองปรึกษาดูว่าจะขอเปลี่ยนเป็นตัวยี่ห้ออื่นได้มั๊ยนะครับผม ลองดูนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX