Linksys E1000 จะกลับเป็น original firmware ได้อย่างไร?

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX
Original Firmware และ 3rd Party Firmware DD-WRT

Linksys E1000 จะกลับเป็น original firmware ได้อย่างไร?

โพสต์โดย kitja เมื่อ อาทิตย์ 26 ก.พ. 2017 7:59 pm

ถ้าใช้ DD-wrt บน E1000 แล้วจะกลับไปเป็น original firmware ต้องทำอย่างไรครับ
กรณีร้ายแรงอุปกรณ์ไม่สามารถบู๊ทได้ รบกวนด้วย ผมลอง 30/30/30 แล้ว ไม่สำเร็จครับ
kitja

Re: Linksys E1000 จะกลับเป็น original firmware ได้อย่างไร?

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อังคาร 28 ก.พ. 2017 2:38 pm

kitja เขียน:ถ้าใช้ DD-wrt บน E1000 แล้วจะกลับไปเป็น original firmware ต้องทำอย่างไรครับ
กรณีร้ายแรงอุปกรณ์ไม่สามารถบู๊ทได้ รบกวนด้วย ผมลอง 30/30/30 แล้ว ไม่สำเร็จครับ

ถ้ายังพอ ping ได้อยู่ ก็อาจจะลองใช้โปรแกรมอัด FW original อัพเข้าไป
ถ้าเข้าไปหน้าคอนฟิก ได้ ก็เอาไปอัพ FW original มาอัพ
แต่ถ้าเข้าไม่ได้ ping ไม่เจอ อันนี้แนะนำส่งเคลมดีกว่าครับ

ซื้อกับทางร้านแจ้ง s/n เข้ามาได้ครับ เดี้ยวเช็คประกันให้ได้ครับ

ขอบคุณครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ติดตั้ง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys Wireless ทุกรุ่น EXXXX, WRTXXX, WAGXXX