ถามเกี่ยวกับ port lan nanostaion m2

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ถามเกี่ยวกับ port lan nanostaion m2

โพสต์โดย Wizard001 เมื่อ ศุกร์ 19 ก.ย. 2014 3:17 pm

เห็น มันมี 2 ช่องครับ อีก ช่องเมนผม เสียบ POE ครับ พอต lan ที่ poe จ่าย ลง Hub เล่นเน็ตได้
อีกช่อง เอาไปต่อกับ อะไรครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ (รูปก๊อบมานะครับ)
หรือเอาสาย lan ไปต่อซัก 100 M จ่ายให้ตัวอื่น แทน hub ครับ แล้ว อีกตัว จะต้อง เปลียน poe รุ่นใหน ท่าเปิด poe passthrough
แนบไฟล์
nano-station-m5.jpg (41.93 KiB) เปิดดู 1692 ครั้ง
Wizard001

Re: ถามเกี่ยวกับ port lan nanostaion m2

โพสต์โดย jadeson เมื่อ จันทร์ 22 ก.ย. 2014 10:47 am

Wizard001 เขียน:เห็น มันมี 2 ช่องครับ อีก ช่องเมนผม เสียบ POE ครับ พอต lan ที่ poe จ่าย ลง Hub เล่นเน็ตได้
อีกช่อง เอาไปต่อกับ อะไรครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ (รูปก๊อบมานะครับ)
หรือเอาสาย lan ไปต่อซัก 100 M จ่ายให้ตัวอื่น แทน hub ครับ แล้ว อีกตัว จะต้อง เปลียน poe รุ่นใหน ท่าเปิด poe passthrough

Port Main ก็ต่อ LAN จ่าย POE-24 เข้ามาให้ตัวอุปกรณ์ ปกติ

ส่วน port Secondary ก็เป็น port lan ที่ไว้ต่อเข้า Swtich กระจายอีกที หรือจะเซต poe passthrough แล้ว ต่อจ่ายไฟ poe ให้อุปกรณ์อื่นผ่าน port นี้ได้ (เป็น 24 volt ตาม poe-24 น่ะครับ)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)