nanostation m2 สามารถกระจาย wifi ได้อีกไหม

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

nanostation m2 สามารถกระจาย wifi ได้อีกไหม

โพสต์โดย baipan14 เมื่อ พุธ 30 เม.ย. 2014 12:13 pm

คือผมมีตัวส่ง และ ตัวรับ คืออยากให้ตัวรับกระจายสัญญาณ wifi ต่อไปยังมือถือ จะได้หรือเปล่าครับ
ตามรูปภาพ
รูปภาพ
baipan14

Re: nanostation m2 สามารถกระจาย wifi ได้อีกไหม

โพสต์โดย jadeson เมื่อ ศุกร์ 02 พ.ค. 2014 11:35 am

baipan14 เขียน:คือผมมีตัวส่ง และ ตัวรับ คืออยากให้ตัวรับกระจายสัญญาณ wifi ต่อไปยังมือถือ จะได้หรือเปล่าครับ
ตามรูปภาพ
รูปภาพ

สามารถทำได้ครับ
ใช้โหมด AP-WDS สามารถปล่อย Wireless ให้ทั้ง client และปลายทางรับได้พร้อมๆกัน

กระทู้แนะนำวิธีติดตั้งและเซตค่า
16.2 ตั้งค่าอุปกรณ์ UBiQUiTi NanoStation M2 โหมด AP-WDS

แต่ก็อย่าลืมน่ะครับว่า NSM2 เป็น outdoor เน้นทิศทาง เวลาสัญญาณที่ปล่อย ด้านหลังกะด้านข้าง จะไม่ค่อยมีสัญญาณ มือถือ โน็ตบุ็คที่ต้องการมาเกาะควรอยู่บริเวณด้านหน้าที่ปล่อยถึงจะได้สัญญาณที่ค่อนข้างแรง
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)