Pico m2hp ใช้ airOS กับ Unifi ต่างกันอย่างไร

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Pico m2hp ใช้ airOS กับ Unifi ต่างกันอย่างไร

โพสต์โดย pattana เมื่อ อาทิตย์ 10 พ.ย. 2013 12:01 am

ตอนนี้ผมซื้อ Pico M2hp มา อยากทราบว่าถ้าใช้งานผ่าน airOS ปกติ กับ อัพเฟิร์มแวร์แล้วไปใช้ unifi มันมีข้อแตกต่างกันอย่างไรครับ
pattana

Re: Pico m2hp ใช้ airOS กับ Unifi ต่างกันอย่างไร

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 11 พ.ย. 2013 10:22 am

pattana เขียน:ตอนนี้ผมซื้อ Pico M2hp มา อยากทราบว่าถ้าใช้งานผ่าน airOS ปกติ กับ อัพเฟิร์มแวร์แล้วไปใช้ unifi มันมีข้อแตกต่างกันอย่างไรครับ

ปกติเดิมๆ สามารถใช่งานได้อยู่แล้วครับ เป็น AP , WDS ตัวอุปกรณ์ก็รองรับได้หมดเข้าผ่านเวปคอนฟิคง่ายสุด

แต่กรณีเราต้องการใช้ unifi ตัวอุปกรณ์ก็รองรับครับ แต่ต้องเป็น AP เท่านั้นไม่เหมาะเอาทำ WDS นะครับ เพราะตัว Unifi เหมาะเอามาใช้เกี่ยวกับ manage การใช้งานตัว AP ที่เข้ามากกว่าและไร้สายเป้นแบบ รูมมิ่งกันได้ด้วย
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)