UbiQuiTi UAP ไม่ยอม Connect กับ Uni-fi

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

UbiQuiTi UAP ไม่ยอม Connect กับ Uni-fi

โพสต์โดย bovrondach เมื่อ พุธ 08 พ.ค. 2013 11:27 am

พอดีลง windows ใหม่เป็น windows 7 แล้วในโปรแกรม Uni-fi ไม่ยอม Connect กับ UAP
แต่ปล่อยสัญญาณออกเป็นปรกติเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
bovrondach

Re: UbiQuiTi UAP ไม่ยอม Connect กับ Uni-fi

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ พฤหัสฯ. 09 พ.ค. 2013 12:38 pm

bovrondach เขียน:พอดีลง windows ใหม่เป็น windows 7 แล้วในโปรแกรม Uni-fi ไม่ยอม Connect กับ UAP
แต่ปล่อยสัญญาณออกเป็นปรกติเกิดจากอะไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปกติทางร้าน จะัแนะนำให้ download Software ตัวล่าสุดของ unifi มานะครับ จะมีฟังก์ชั้นในการ Backup & Restore เพราะตัว UAP ที่ถูกควบคุมแล้วจะยอมรับเครื่องที่เข้ามาแค่เครื่องเดียวเท่านั้น เพื่อกันคนอื่นมาสวมรอย แต่ก็มีฟังก์ชั่นที่ว่านี้เพื่อเอาไปใช้กับเครื่องอื่น หรือเครื่องเดิม หาก Uninstall software เดิมทิ้งไป ก็ตาม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

Re: UbiQuiTi UAP ไม่ยอม Connect กับ Uni-fi

โพสต์โดย wattit เมื่อ ศุกร์ 31 พ.ค. 2013 2:54 pm

ถ้าเข้าโปรแกรมแล้ว มองไม่เห็น UAP ผมว่าน่าจะเกิด firewall ของ windows 7 ครับ ลองปิด firewall ของเครื่อง 7 ดูก่อนครับ
ของผมเป็นลักษณะนี้
wattit

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)