ช่วยเลือกอุปกรณ์ให้เหมาะหน่อย

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ช่วยเลือกอุปกรณ์ให้เหมาะหน่อย

โพสต์โดย yos_ku เมื่อ พฤหัสฯ. 02 พ.ค. 2013 4:21 am

ขออภัยที่รบกวน
- คือผมต้องการจะทำการดึงสัญญาณ 3bb wifi จากตั้นทางโดยมี 2 ทาง
1 ระยะห่างจากบ้านผมประมาณ 500 เมตร แต่มีต้นไม้ และตึก 5-7 ชั้น ขวางทางอยู่ครับ
2 ระยะทางที่ 2 ห่างประมาณ 2 กิโลเมตร มีตึกปัง

อยากให้ sys2u เลือกอุปกรณ์ที่เหมาะสมหน่อย เอาแบบไม่แพง
ช่วยบอกวิธีการทำด้วยนะ
แนบไฟล์
ระยะห่าง จากบ้านไปจุด 3bb wifi
map1.jpg (233.54 KiB) เปิดดู 2563 ครั้ง
yos_ku

Re: ช่วยเลือกอุปกรณ์ให้เหมาะหน่อย

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 02 พ.ค. 2013 11:23 am

yos_ku เขียน:ขออภัยที่รบกวน
- คือผมต้องการจะทำการดึงสัญญาณ 3bb wifi จากตั้นทางโดยมี 2 ทาง
1 ระยะห่างจากบ้านผมประมาณ 500 เมตร แต่มีต้นไม้ และตึก 5-7 ชั้น ขวางทางอยู่ครับ
2 ระยะทางที่ 2 ห่างประมาณ 2 กิโลเมตร มีตึกปัง

อยากให้ sys2u เลือกอุปกรณ์ที่เหมาะสมหน่อย เอาแบบไม่แพง
ช่วยบอกวิธีการทำด้วยนะ

• การทำงานของสัญญาณไร้สายจะทำงานแบบ "ตามองเห็น หรือ Line-Of-Sight" ระหว่างต้นทางและปลายทางนะครับผม ^^' ดังนั้นถ้ามีอะไรมาบังแบบมิดๆ เกรงว่าสัญญาณจะโดนดูดไปหมดเลยนะสิครับผม ^^'

• ลองหาจุดปล่อยสัญญาณที่ไม่มีอะไรมาบังน่าจะดีกว่านะครับ ถ้ามีต้นไม้ยังพอไหวนะครับผม แต่ถ้าเป็นอาคาร หรือตึกเลยนี่หมดสิทธิ์เลยครับ ^^'
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ช่วยเลือกอุปกรณ์ให้เหมาะหน่อย

โพสต์โดย yos_ku เมื่อ พฤหัสฯ. 02 พ.ค. 2013 10:18 pm

ขอบคุณครับ แล้วผมจะลองหาวิธีใหม่ๆ ครับ :mrgreen:
yos_ku

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)