ขอความช่วยเหลือ....หน่อยครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ขอความช่วยเหลือ....หน่อยครับ

โพสต์โดย florida7270 เมื่อ จันทร์ 12 พ.ย. 2012 10:54 am

สวัสดีครับพี่ ๆ ทีมงาน sys2u
ผมเพิ่งหัดเล่นครับรบกวนช่วยผมหน่อยครับ...ที่บ้านผมมีห้องเช่า 2 ชั้น ชั้นละ 12 ห้องครับ พื้นที่เป็นรูป 4 เหลี่ยมผืนผ้าครับ พอดีมีพี่รู้จักเขาขาย mikrotik รุ่นRB751U-2HnD ให้ คับ และมี UBiQUiTi loco M2 2 ตัวครับ ทุกอย่างเป็นของมือ 2 ทั่งหมดครับ พี่เขาขายให้แต่เซ็ตไม่เป็น ผมเบื่อมากครับ รบกวนสอนผมหน่อยครับ ผมอยากให้ใช้เน็ตได้ทุกห้องครับ , ให้เน็ตวิ่งเท่ากันไม่สะดุดครับ,ให้มันออก user เองครับ คล้าย ๆ ทำ hot sport และตัว Mikrotik มันมี log ไหมครับ รุ่นที่ผมซื้อมานี่ ถ้ามี log ต้องเซ็ตยังไงครับ รบกวนด้วยครับพี่ ๆ

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
florida7270

Re: ขอความช่วยเหลือ....หน่อยครับ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 12 พ.ย. 2012 2:55 pm

florida7270 เขียน:สวัสดีครับพี่ ๆ ทีมงาน sys2u
ผมเพิ่งหัดเล่นครับรบกวนช่วยผมหน่อยครับ...ที่บ้านผมมีห้องเช่า 2 ชั้น ชั้นละ 12 ห้องครับ พื้นที่เป็นรูป 4 เหลี่ยมผืนผ้าครับ พอดีมีพี่รู้จักเขาขาย mikrotik รุ่นRB751U-2HnD ให้ คับ และมี UBiQUiTi loco M2 2 ตัวครับ ทุกอย่างเป็นของมือ 2 ทั่งหมดครับ พี่เขาขายให้แต่เซ็ตไม่เป็น ผมเบื่อมากครับ รบกวนสอนผมหน่อยครับ ผมอยากให้ใช้เน็ตได้ทุกห้องครับ , ให้เน็ตวิ่งเท่ากันไม่สะดุดครับ,ให้มันออก user เองครับ คล้าย ๆ ทำ hot sport และตัว Mikrotik มันมี log ไหมครับ รุ่นที่ผมซื้อมานี่ ถ้ามี log ต้องเซ็ตยังไงครับ รบกวนด้วยครับพี่ ๆ

ขอบคุณมากครับพี่ ๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แนะนำ ดูในบอร์ด

วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ Mikrotik

ลองทำผ่านสายแลนได้ login ก่อนครับ

ส่วนไวเลส ลากสายแลนไปให้โดยตรง ทำโหมด AP

9.0 วิธีการติดตั้งอุปกรณ์ UBiQUiTi LOCOM2 AP Mode
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)