Adoption Failed

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

โพสต์โดย ajtuner เมื่อ เสาร์ 03 มี.ค. 2012 10:28 am

ติดตั้งแล้วไม่ผ่าน ต้องแก้ไขอย่างไงต่อนะครับ
ajtuner

Re: Adoption Failed

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 03 มี.ค. 2012 12:47 pm

ajtuner เขียน:Adoption Failed

ติดตั้งแล้วไม่ผ่าน ต้องแก้ไขอย่างไงต่อนะครับ

• รบกวนใช้เมนู แนบไฟล์ ของเว็บบอร์ดได้เลยนะครับผม รูปจะได้ไม่หายนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย ajtuner เมื่อ เสาร์ 03 มี.ค. 2012 12:53 pm

แนบรูปมาให้ครับ
แนบไฟล์
1.JPG (78.52 KiB) เปิดดู 9635 ครั้ง
ajtuner

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 05 มี.ค. 2012 9:03 am

ajtuner เขียน:แนบรูปมาให้ครับ

ที่เคยเจอมามีประมาณนี้นะครับ
Adop ไม่ผ่านบางทีเป็นที่เครือข่าย ของ Network ของผู้ใช้มีระบบ active directory หรือ มีการบล้อก port ในระบบ LAN ของผู้ใช้เอาไว้ ทำให้ port ที่ไปเรียกการใช้งานของตัวอุปกรณ์เข้าไปเปิด ระบบ คอนโทรลไม่ได้ แต่ถ้าในระบบต่อตรงกับ Router และเชื่อมต่อใน LAN NETWORK ปกติปัญหานี้ก็ไม่น่าจะใช่ครับ

ตามที่ดูรูป แล้ว ปกติ UserName =ubnt, Password=ubnt เป็นค่า Default เดิมเลยนะครับส่วน IP ADDRESS : 192.168.1.20 แต่เราก็สามารถเปลี่ยนได้ทีหลังจากที่ตัว UbiQuiTi เข้ามา Connect เรียบร้อยแล้ว

Version ของตัว Software ก็มีผลนะกับ OS ที่ใช้นะครับลองหาเครื่องที่เป็น Windows XP มาทดสอบดูก่อน แต่ ทุกครั้งที่ตั้งค่าระับบใหม่ให้ Reset ตัวอุปกรณ์ค้างไว้15-20 วินาที สังเกตว่า หากตัวอุปกรณ์ถูก Reset ใหม่แล้วไฟ วงแหวนจะเป็นสีส้มติดค้าง แสดงถึงการรอเรียกใช้งานจาก ตัว Software

ลองเช็คตามนี้ดูก่อนครับถ้ายังไม่ได้ คงต้องส่งเคลมหรือให้ทางร้านลองทดสอบดูก่อน :)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)