UBNT-Nanostation M2สามารถ block เว็บ หรือ bit ได้หรือไม่

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

UBNT-Nanostation M2สามารถ block เว็บ หรือ bit ได้หรือไม่

โพสต์โดย smo2001 เมื่อ ศุกร์ 22 ก.ค. 2011 3:00 pm

อยากทราบว่า UBNT-Nanostation M2สามารถ block เว็บ หรือ bit ได้หรือไม่ แล้วถ้าได้ทำตรงไหนคะ

ขอบคุณค่ะ
smo2001

Re: UBNT-Nanostation M2สามารถ block เว็บ หรือ bit ได้หรือไม่

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 22 ก.ค. 2011 6:26 pm

smo2001 เขียน:อยากทราบว่า UBNT-Nanostation M2สามารถ block เว็บ หรือ bit ได้หรือไม่ แล้วถ้าได้ทำตรงไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

• เท่าที่เคยใช้งานมากับความรู้ตอนนี้ไม่มีนะครับผม เพราะส่วนใหญ่จะนำไปใช้งานเป็น AP เพื่อนกระจายระยะไกลมากกว่าครับ และเมื่อเครื่องลูกข่ายเกาะสัญญาณผ่าน UBNT เข้ามาแล้ว และกำลังจะออก Internet ส่วนใหญ่จะไป block กันตรงที่กำลังจะออก Internet แทนครับ จะไม่ได้ไป block ที่ UBNT ครับผม

• แต่ถ้าจะให้ไกล้เคียงก็อาจจะต้องทำการ upgrade firmware DD-WRT เข้าไป ซึ่งก็จะต้องไปดูว่า DD-WRT สามารถรองรับ NSM2 ได้หรือไม่นะครับ ? แล้วในการ upgrade firmware ก็จะต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณ 1000 บาทครับ + จากนั้นก็ต้องมา "ลอง" เชื่อมต่อด้วยวิธีการทำงานแบบ AP Router ดูครับ จากนั้นก็ต้องไปลองเสี่ยงดูว่าจะสามารถกัน ptp หรือ Bite Torrent ได้หรือไม่ครับ แต่ถ้ากันได้ก็คงจะกันได้ประมาณ 30-40% นะครับ + ทั้งหมดที่แจ้งไปนี่เดาเอานะครับผม ยังไม่เคยลองทำนะครับ เพราะว่าไม่คุ้มที่จะทำซักเท่าไรนะครับ แล้วมีโอกาศไม่ work ประมาณ 80-90% นะครับ

• ถ้าจะกัน BitTorrent แนะนำให้ไปกันที่ ADSL Router หรือ ตรง Router ที่เชื่อมต่อออก Internet ดีกว่านะครับผม ง่ายกว่าเยอะเลยนะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)