tot winet

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

tot winet

โพสต์โดย finish เมื่อ จันทร์ 13 มิ.ย. 2011 10:55 am

ผมใช้เน็ต wi net ของ tot ตัวรับสัญญาณเป็น UBi loco m5 set เป็น router และ PPP0E ใส่ user+pass
ผมอยากสทราบว่า ผมจะ set เป็น bride เหมือน adsl ยังไงครับ เพราะผมจะทำใส่ ubuntu แยก net - game ครับ
finish

Re: tot winet

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 13 มิ.ย. 2011 1:33 pm

finish เขียน:ผมใช้เน็ต wi net ของ tot ตัวรับสัญญาณเป็น UBi loco m5 set เป็น router และ PPP0E ใส่ user+pass
ผมอยากสทราบว่า ผมจะ set เป็น bride เหมือน adsl ยังไงครับ เพราะผมจะทำใส่ ubuntu แยก net - game ครับ

• เดาเอาว่าน่าจะใช้ RV042 เชื่อมต่อด้านหลังของ LOCO M5 หรือเปล่าครับ ? ถ้าใช้ RV042 แล้วต้องการจะทำแยก net แยกเกมส์โดยที่ไม่ต้องกำหนดเป็น Bridge Mode ก้ได้นะครับ เพราะ Protocol Binding จะเช็คที่พอร์ทอยู่แล้วครับ แล้วก็จะไม่สนใจ Destination หรือเครื่องปลายทางนะครับ เพราะเราจะกำหนดเห็น 0.0.0.0 หรือหมายถึงเครื่องใดๆ ก็ได้ครับผม :D

• แต่ถ้าเป็นตัว UBNT เองไม่น่าจะมี function แยก net แยก game นะครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)