ต้องการ Forward Port UBiQUiTi เพื่อโหลดบิทได้ไม๊ครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ต้องการ Forward Port UBiQUiTi เพื่อโหลดบิทได้ไม๊ครับ

โพสต์โดย adapter เมื่อ ศุกร์ 22 เม.ย. 2011 8:27 pm

แต่ก่อนผมใช้บริการของ 3BB ครับ หลังจากถูกลอยแพก็ได้มาใช้ของ TOT แบบไร้สายโดยมีอุปกรณ์ของ Ubiquiti ติดสอยห้อยตามมาด้วย บอกตามตรงว่าผมไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับอุปกรณ์ตัวนี้ ถามเจ้าหน้าที่ที่มาติดตั้งว่า Forward Por ยังไงเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าไม่รู้จัก ก็เลยค้นหาข้อมูลไปเรื่อยๆก็มาเจอที่นี่ จึงได้ทำการสมัครสมาชิกแล้วทำการค้นหากระทู้เก่าๆเกี่ยวกับการ Forward Por ก็ยังไม่เจอ บอกนิดนึงนะครับคือผมได้ลองเข้าไปที่หน้าการตั้งค่าของตัวอุปกรณ์แล้ว ตรงที่ให้ใส่ยูสเซอร์กะพาสเวิร์ดน่ะครับเข้าไปแล้วก็ไม่กล้าทำอะไรเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆ IP เครื่องกับ Port ของโปรแกรมโหลดบิทผมมีอยู่แล้วแต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงต่อไป รบกวนท่านใดที่รู้เรื่องการ Forward Por ช่วยแนะนำด้วยครับ... :)
adapter

Re: ต้องการ Forward Port UBiQUiTi เพื่อโหลดบิทได้ไม๊ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ เสาร์ 23 เม.ย. 2011 2:15 pm

adapter เขียน:แต่ก่อนผมใช้บริการของ 3BB ครับ หลังจากถูกลอยแพก็ได้มาใช้ของ TOT แบบไร้สายโดยมีอุปกรณ์ของ Ubiquiti ติดสอยห้อยตามมาด้วย บอกตามตรงว่าผมไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับอุปกรณ์ตัวนี้ ถามเจ้าหน้าที่ที่มาติดตั้งว่า Forward Por ยังไงเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าไม่รู้จัก ก็เลยค้นหาข้อมูลไปเรื่อยๆก็มาเจอที่นี่ จึงได้ทำการสมัครสมาชิกแล้วทำการค้นหากระทู้เก่าๆเกี่ยวกับการ Forward Por ก็ยังไม่เจอ บอกนิดนึงนะครับคือผมได้ลองเข้าไปที่หน้าการตั้งค่าของตัวอุปกรณ์แล้ว ตรงที่ให้ใส่ยูสเซอร์กะพาสเวิร์ดน่ะครับเข้าไปแล้วก็ไม่กล้าทำอะไรเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆ IP เครื่องกับ Port ของโปรแกรมโหลดบิทผมมีอยู่แล้วแต่ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงต่อไป รบกวนท่านใดที่รู้เรื่องการ Forward Por ช่วยแนะนำด้วยครับ... :)

• กำลังทำคู่มืออยุ่นะครับผม ถ้าเสร็จแล้วจะแจ้งอีกทีนะครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ต้องการ Forward Port UBiQUiTi เพื่อโหลดบิทได้ไม๊ครับ

โพสต์โดย adapter เมื่อ เสาร์ 23 เม.ย. 2011 2:52 pm

เย่เย่ ดีใจจัง จะเฝ้ารอคอยด้วยความตื่นเต้น ขอบคุณผม... :D
adapter

โพสต์โดย adapter เมื่อ อังคาร 03 พ.ค. 2011 8:58 pm

สำเร็จไม๊ครับ รออยู่นะครับ... :D
adapter

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 05 พ.ค. 2011 5:03 pm

adapter เขียน:สำเร็จไม๊ครับ รออยู่นะครับ... :D

• กำลังรอการทดสอบครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)