อยากทราบวิธีทำ wds กับ wrt54gl

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

อยากทราบวิธีทำ wds กับ wrt54gl

โพสต์โดย newlove เมื่อ อาทิตย์ 19 ธ.ค. 2010 3:45 pm

อยากทราบวิธีเซ็ครับ โดยให้ wrt54gl เป็นตัวหลักและให้ pico2hp ใช้mode AP WDS ครับ
router ---- wrt54gl ------ pico2hp
newlove

Re: อยากทราบวิธีทำ wds กับ wrt54gl

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 19 ธ.ค. 2010 4:29 pm

newlove เขียน:อยากทราบวิธีเซ็ครับ โดยให้ wrt54gl เป็นตัวหลักและให้ pico2hp ใช้mode AP WDS ครับ
router ---- wrt54gl ------ pico2hp

• ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ :D ถ้ามีโอกาสจะลองดูนะครับ แต่โดยปกติแล้วจะไม่ค่อยแนะนำให้มำ WDS ต่างยี่ห้อ ต่างรุ่น ต่าง firmware กันอะครับ เพราะอาจจะมีบางจุดที่ไม่ compatibility กัน ซึ่งอาจจะทำให้ WDS Connection ทำงานไม่สมบูรณ์ได้ครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)