มือใหม่หัด Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันคืออะไร

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

มือใหม่หัด Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันคืออะไร

โพสต์โดย mballx เมื่อ พฤหัสฯ. 09 ธ.ค. 2010 9:23 pm

กำลังจะขยายสัญญาณ หาอ่านในนี้ Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันต่อออกเสาอากาศ แลนเข้า poe แล้ว แลนอีกข้างไปเข้าอะไรครับ คอม,เราเตอร์,ฮับ
mballx

Re: มือใหม่หัด Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันคืออะไร

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 09 ธ.ค. 2010 10:12 pm

mballx เขียน:กำลังจะขยายสัญญาณ หาอ่านในนี้ Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันต่อออกเสาอากาศ แลนเข้า poe แล้ว แลนอีกข้างไปเข้าอะไรครับ คอม,เราเตอร์,ฮับ

• ถ้าอ้างอิงจาก SYS2U TV นะครับ จะเห็นว่าจากพอร์ท LAN ของ BULLET 2HP จะเชื่อมต่อสาย LAN ที่ไปเข้า POE Injector ซึ่งเจ้าตัว POE Injector จะมีพอร์ท LAN อยู่ 2 พอร์ท + โดยอีกพอร์ทที่เหลือเราก็นำไปเชื่อมต่อเข้ากับ คอมพิวเตอร์, เราเตอร์ หรือ สวิชท์ก็ได้ตามแต่เราครับผม :D

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: มือใหม่หัด Ubiquiti Bullet2HP 2.4Ghz มันคืออะไร

โพสต์โดย mballx เมื่อ ศุกร์ 10 ธ.ค. 2010 3:55 pm

แล้วเอามาต่อ ไวเลสเราเตอร์ N ได้ไหม หรือมันคือ บูสเตอร์
mballx

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 10 ธ.ค. 2010 4:44 pm

mballx เขียน:แล้วเอามาต่อ ไวเลสเราเตอร์ N ได้ไหม หรือมันคือ บูสเตอร์

• มันคือ Wireles AP แบบที่สามารถต่อเสาอากาศได้ธรรมดานี้ละครับผม ไม่ได้ต่างอะไรกับ WRT54GL หรือ WAP610N หรือ AP แบบอื่นๆ เลยครับ แต่ที่พิเศษของมันก็คือเป็น Outdoor AP ที่สามารถนำเอาไปติดตั้งภายนอกอาคารได้ ทนแดด ทนน้ำ ทนฝน และสามารถเชื่อมต่อกับเสาอากาศภายนอกคารได้ + มีกำลังส่ง 1000mW ครับผม ดังนั้นเมื่อเรานำเอาไปติดตั้งที่ภายนอกอาคารเรียบร้อย เพื่อกระจายสัญญาณออกไปในอากาศแล้ว เราก็สามารถลากสายแลนเข้ามาภายในเพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายภายในของเราได้ โดยเราจะเอาไปเชื่อมต่ออะไรก็ได้ครับ ขอให้มีพอร์ท LAN RJ-45 ก็สามารถเชื่อมต่อได้หมดครับผม
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ UBiQUiTi (ยูบิ-ควิ-ตี้)