7.0 วิธีการติดตั้ง EnGenius ENH-200 โหมด Acess Point

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ EnGenius
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: 7.0 วิธีการติดตั้ง EnGenius ENH-200 โหมด Acess Point

โพสต์โดย harushogun เมื่อ อังคาร 08 ต.ค. 2013 8:27 am

vit_et07 เขียน:
harushogun เขียน:
jadeson เขียน:คงต้องลองอัพ FW ล่าสุดดูแล้วครับ

ENH200 - EnGenius Technologies

ถ้าอัพแล้ว ก็ยังเป็นอีก ส่งเคลมให้ผู้นำเข้าตรวจสอบให้ครับ

อัพตัวล่าสุดแล้วครับ

ไม่รู้จะเกี่ยวกับกระแสไฟหรือเปล่าครับ...คือถ้าลองปิดปลั๊ก แล้วเปิดใหม่ สัญญาณมันก็จะมา

ส่วนจะอยู่ได้นานหรือเปล่าก็ไม่แน่ครับ บางครั้งก็อยู่ได้เกือบๆครึ่งวันเลย

กระแสไฟ คงไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะถ้าเป็นก็น่าจะเป็นเลย

เห็นสร้างไว้ 2 SSID ไม่ทราบว่า เป็นทั้ง 2 SSID เลยหรือครับ
country regeion ตั้งเป็น united state ดีกว่า
และ Channel Frequency ใช้เป็นย่าน Ch1 , Ch6 , Ch11 - 3 ความถี่นี้พอครับ

เป็นทั้งสอง 2 SSID เลยครับ (ตอนแรกสร้าง SSID เดียวก็เป็น พอดีวันนั้นมันต่อสัญญาณได้นาน เลยลองสร้างขึ้นมาอีกอันครับ...แต่ก็เป็นทั้ง 2 SSID)
เดี๋ยวจะลองเซตตามที่แนะนำครับ
ขอบคุณมากครับ
harushogun

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิธีการติดตั้งและปรับแต่งอุปกรณ์ EnGenius