ปกติAdapterของWRT54GLจ่ายไฟกี่Vครับ ของผมวัดดูได้ 16.5V อ่า

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: ปกติAdapterของWRT54GLจ่ายไฟกี่Vครับ ของผมวัดดูได้ 16.5V อ่า

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 30 พ.ย. 2008 9:29 pm

nano998 เขียน:ปกติAdapterของWRT54GLจ่ายไฟกี่Vครับ ของผมวัดดูได้ 16.5V อ่า ผิดปกติไหมคับ
แล้วตัว Router มันมีภาคกรองกระแส/แรงดันหรือป่าวคับ มันจะพังไหมคับ
แล้วถ้าส่งเคลม จะเปลี่ยนเฉพาะAdapterได้ไหม

1. โดยปกติจะใช้ไฟฟ้า 12VDC/1A ใช้กำลังไฟฟ้าประมาณ 12 W ครับ
2. คาดว่าอุปกรณ์ Linksys WRT54GL "น่าจะมี" ภาครักษาระดับแรงดัน (Voltage Regulator) ที่ 12 VDC แต่อย่างไรต้องตรวจสอบ diagram ที่ถูกต้องอีกครั้งครับ
3. สามารถส่ง claim สินค้าเฉพาะ Power Adapter ได้ที่ตัวแทนจำหน่ายที่ซื้อสินค้าได้ครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL