ถ้าต้องการแยกเน็ตเวริค์ไวเรสออกจากกันทำอย่างไร

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ถ้าต้องการแยกเน็ตเวริค์ไวเรสออกจากกันทำอย่างไร

โพสต์โดย chanin072 เมื่อ พฤหัสฯ. 16 ก.ค. 2009 1:02 am

คือผมต่อแลนไว้ให้ในออฟฟิศเล่นเน็ตได้ แล้วต้องบริการลูกค้าเล่นเน็ตผ่านไวเรสด้วยแต่ยังไม่เปิดบริการ แต่กลัวลูกค้าจะเข้าไปยุ่งกับเน็ตเวริคของบริษัท มีวิธีให้แลน 2 วงนี้แยกจากกันได้ไหมครับ
ขอรายละเอียดหน่อยครับ เพราะผมถึงพึ่งหัดทำแบบนี้ครับ ผมคงใช้สายเน็ตได้เส้นเดียวเพราะต่อเน็ตผ่านดาวเทียมค่าใช้จ่ายสูง ไม่มี่ADsl เข้าถึง คงเพิ่มอีกจุดไม่ไหว
ขอบคุณครับ
chanin072

Re: ถ้าต้องการแยกเน็ตเวริค์ไวเรสออกจากกันทำอย่างไร

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 16 ก.ค. 2009 7:22 am

chanin072 เขียน:ถ้าต้องการแยกเน็ตเวริค์ไวเรสออกจากกันทำอย่างไร
คือผมต่อแลนไว้ให้ในออฟฟิศเล่นเน็ตได้ แล้วต้องบริการลูกค้าเล่นเน็ตผ่านไวเรสด้วยแต่ยังไม่เปิดบริการ แต่กลัวลูกค้าจะเข้าไปยุ่งกับเน็ตเวริคของบริษัท มีวิธีให้แลน 2 วงนี้แยกจากกันได้ไหมครับ
ขอรายละเอียดหน่อยครับ เพราะผมถึงพึ่งหัดทำแบบนี้ครับ ผมคงใช้สายเน็ตได้เส้นเดียวเพราะต่อเน็ตผ่านดาวเทียมค่าใช้จ่ายสูง ไม่มี่ADsl เข้าถึง คงเพิ่มอีกจุดไม่ไหว
ขอบคุณครับ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: ถ้าต้องการแยกเน็ตเวริค์ไวเรสออกจากกันทำอย่างไร

โพสต์โดย chanin072 เมื่อ ศุกร์ 17 ก.ค. 2009 7:24 pm

ต้องมาswitch manage ด้วยหรือครับ ตัวนี้แพงๆๆๆ มีวิธีอื่นอีกไหม
chanin072

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 17 ก.ค. 2009 9:17 pm

chanin072 เขียน:ต้องมาswitch manage ด้วยหรือครับ ตัวนี้แพงๆๆๆ มีวิธีอื่นอีกไหม

• เท่าที่นึกออกตอนนี้ไม่น่าจะมีวิธีอื่นนะครับ ยังงัยสมาชิกท่านใดมี Solution ที่ไม่ต้องใช้ Managed Switch แนะนำได้นะครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL