firmware upgrade failed

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Re: firmware upgrade failed

โพสต์โดย spyhigh เมื่อ อังคาร 04 ส.ค. 2009 6:12 pm

ผมขอขอบคุณมากๆครับผมทำได้เล้วครับ
spyhigh

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 05 ส.ค. 2009 9:12 am

spyhigh เขียน:ผมขอขอบคุณมากๆครับผมทำได้เล้วครับ

:D ดีครับ แล้วสรุปว่าตอนแรกไปติดตรงไหนครับ ?
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

โพสต์โดย spyhigh เมื่อ อาทิตย์ 09 ส.ค. 2009 12:31 pm

sys2u เขียน:
spyhigh เขียน:ผมขอขอบคุณมากๆครับผมทำได้เล้วครับ

:D ดีครับ แล้วสรุปว่าตอนแรกไปติดตรงไหนครับ ?

ผมก็ลองปิดเครื่องคอมกับ Linksys WRT54GL เเล้วลองเปลียนช่องเสียบสายเเลนดูนะครับ

ไปมาผมก็สามารถอัพ Linksys WRT54GL ได้นะครับ

ยังไงผมก็ต้องขอขอบคุณพี๋มาๆๆเลยนะครับที่ผมจะได้ไม่ต้องไปเเคมให้เสียเวลานะครับ

ผมขอถามไรอีกอย่างได้ปะครับคือ เสาอากาศที่เเถมมากับเครื่อง Linksys WRT54GL มันกี่ dBi นะครับเเล้วจะเสาอากาศที่เเถมมาส่งสัญญาณได้ประมาณกี่เมตร
spyhigh

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 09 ส.ค. 2009 12:43 pm

spyhigh เขียน:
sys2u เขียน:

ผมก็ลองปิดเครื่องคอมกับ Linksys WRT54GL เเล้วลองเปลียนช่องเสียบสายเเลนดูนะครับ

ไปมาผมก็สามารถอัพ Linksys WRT54GL ได้นะครับ

ยังไงผมก็ต้องขอขอบคุณพี๋มาๆๆเลยนะครับที่ผมจะได้ไม่ต้องไปเเคมให้เสียเวลานะครับ

ผมขอถามไรอีกอย่างได้ปะครับคือ เสาอากาศที่เเถมมากับเครื่อง Linksys WRT54GL มันกี่ dBi นะครับเเล้วจะเสาอากาศที่เเถมมาส่งสัญญาณได้ประมาณกี่เมตร

• เสาอากาศ Linksys WRT54GL ที่ติดมาด้วยจะมีอัตราขยายที่ 3 dBi ครับ ระยะทางในการรับ-ส่งสัญญาณในที่โล่งประมาณ 100-150 เมตร ครับ (ในกรณีที่ปรับกำลังส่งประมาณ 150-200 mW)
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL