เซตยังไงให้เข้า msn และ hotmail ได้

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

เซตยังไงให้เข้า msn และ hotmail ได้

โพสต์โดย oopsoi5 เมื่อ จันทร์ 29 มิ.ย. 2009 8:26 pm

ผมใช้การเชื่อมต่อ Router แบบ WDS 4 เครื่อง
มีปัญหาบ้างเครื่องเข้า msn กับ hotmail ไม่ได้
ไม่ทราบว่าต้องเซตค่าอย่างไรที่ Router
ให้สามารถใช้งาน msn และ hotmail ได้ครับ ;) :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
oopsoi5

Re: เซตยังไงให้เข้า msn และ hotmail ได้

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 29 มิ.ย. 2009 9:05 pm

oopsoi5 เขียน:ผมใช้การเชื่อมต่อ Router แบบ WDS 4 เครื่อง
มีปัญหาบ้างเครื่องเข้า msn กับ hotmail ไม่ได้
ไม่ทราบว่าต้องเซตค่าอย่างไรที่ Router
ให้สามารถใช้งาน msn และ hotmail ได้ครับ ;) :)

• โดยปกติไม่ต้องไป Set อะไรครับ อุปกรณ์สามารถทำงานได้อยู่แล้วครับ ปัญหาคาดว่าน่าจะเกิดจาก 2 สาเหตุ

1. ADSL Modem ที่เชื่อมต่ออยู่ -> ทดลองเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น หรือตัวอื่นครับ
    2. WDS ช่วงยาวเกินไป (ความเป็นไปได้ว่าจะเกิดจากสาเหตุนี้ ไม่ค่อยมากเท่าไร แต่ก็สามารถเป็นไปได้) โดยปกติเครื่องที่ใช้งานไม่ได้จะเกาะอยู่ครับ WDS ตัวไหนครับ ? หรือกระจายไปทั่ว ?
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u
Administrator

Re: เซตยังไงให้เข้า msn และ hotmail ได้

โพสต์โดย oopsoi5 เมื่อ จันทร์ 29 มิ.ย. 2009 9:30 pm

กระจายไปทั่ว แต่มีบ้างครื่องที่สามารถใช้ msn และ hotmail ได้
ผมจะลองเปลี่ยน Adsl modem ดูนะครับ
ขอบคุณครับ :D :lol:
oopsoi5

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL