Linksys wrt54gl Client mode ?

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Linksys wrt54gl Client mode ?

โพสต์โดย EMAIL_INFO เมื่อ อาทิตย์ 05 เม.ย. 2009 7:14 pm

สวัสดีครับ
ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ linksys wrt54gl มารบกวนสอบถามครับ
คือว่าตอนนี้ผมใช้ รับสัญญาณ True WIFI และผมได้เข้าไป site surway พบสัญญาณของ true wifi
ผมก็กด joint แล้วก็ apply อยู่ในโหมด cliant และพบว่ารับสัญญาณได้ 55%
ทีนี้เครื่องคอมพ์ตั้งโต๊ะของผมไม่มี wrieless lan ผมใช้สายLANแทน แต่ปรากฏว่าเปิดหน้าเวบไม่ได้เลย
เหมือนกับว่าไม่มีสัญญาณ เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าผมควรจะsetupอย่างไรให้เล่นเน็ตจากสายแลนได้
ก็ขอรบกวนเพียงเท่านี้ ขอขอบคุณล่วงหน้า
EMAIL_INFO

Re: Linksys wrt54gl Client mode ?

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 06 เม.ย. 2009 4:32 pm

EMAIL_INFO เขียน:สวัสดีครับ
ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ linksys wrt54gl มารบกวนสอบถามครับ
คือว่าตอนนี้ผมใช้ รับสัญญาณ True WIFI และผมได้เข้าไป site surway พบสัญญาณของ true wifi
ผมก็กด joint แล้วก็ apply อยู่ในโหมด cliant และพบว่ารับสัญญาณได้ 55%
ทีนี้เครื่องคอมพ์ตั้งโต๊ะของผมไม่มี wrieless lan ผมใช้สายLANแทน แต่ปรากฏว่าเปิดหน้าเวบไม่ได้เลย
เหมือนกับว่าไม่มีสัญญาณ เลยอยากจะขอคำแนะนำว่าผมควรจะsetupอย่างไรให้เล่นเน็ตจากสายแลนได้
ก็ขอรบกวนเพียงเท่านี้ ขอขอบคุณล่วงหน้า

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL