Secure Easy Setup เอาไว้ทำใช้ทำอะไรครับ wrt54gl

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

Secure Easy Setup เอาไว้ทำใช้ทำอะไรครับ wrt54gl

โพสต์โดย sarawa เมื่อ พฤหัสฯ. 29 ต.ค. 2009 11:10 pm

อยากทราบนะครับ ว่าปุ่มที่ไฟส้มนะครับ มีไว้ทำไม กดแล้วจะเป็นไฟขาวแป๊บเดียวก็เป็นไฟส้มอีก แต่ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

dd-wrt 2.4 sp2 ครับ :?:
sarawa

Re: Secure Easy Setup เอาไว้ทำใช้ทำอะไรครับ wrt54gl

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 29 ต.ค. 2009 11:44 pm

sarawa เขียน:อยากทราบนะครับ ว่าปุ่มที่ไฟส้มนะครับ มีไว้ทำไม กดแล้วจะเป็นไฟขาวแป๊บเดียวก็เป็นไฟส้มอีก แต่ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

dd-wrt 2.4 sp2 ครับ :?:

• เป็น WPS (Wi-Fi Protected Setup) เอาไว้สำหรับกำหนด security แบบง่ายๆ นะครับ ประมาณว่ากดปุ่มนี้ที่อุปกรณ์ Linksys Wireless AP จากนั้นเข้าไปที่ซอฟท์แวร์ของ Wireless Adapter (ตัวรับ) จากนั้นก็กำหนด WPS เจ้าอุปกรณ์ทั้ง 2 ตัวนี้จะสร้าง Security ขึ้นมาอัตโนมัติ โดยที่เราไม่ต้องไปกำหนดเองครับ (น้อยคนมากที่จะใช้ครับ ประมาณ 1 ใน 10,000 คนครับ :D )

• แต่ถ้า Upgrade Firmware เป็น DD-WRT หรือ Tomato ตัว SES ก็จะกลายเป็นไฟเพื่อความสวยงามครับ โดยเราสามารถเขียน script เพื่อให้มันกระพริบตามจังหวะที่เราต้องการ หรือจะให้มันกระพริบตามการรับ-ส่งข้อมูลก็ได้ครับ :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: Secure Easy Setup เอาไว้ทำใช้ทำอะไรครับ wrt54gl

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ ศุกร์ 30 ต.ค. 2009 10:04 pm

ขอ Script ที่กระพริบตามจังหวะหน่อยได้ไหมครับ

หาไม่เจอเลยอะครับ กระพริบทีละ 1 วิกะได้ :lol: Search ไม่เจองิ
BugReport_Send

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 30 ต.ค. 2009 10:13 pm

BugReport_Send เขียน:ขอ Script ที่กระพริบตามจังหวะหน่อยได้ไหมครับ

หาไม่เจอเลยอะครับ กระพริบทีละ 1 วิกะได้ :lol: Search ไม่เจองิ

SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL