เล่นเกมส์ออนไลน์หลุดครับ ทูไวไฟ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

เล่นเกมส์ออนไลน์หลุดครับ ทูไวไฟ

โพสต์โดย nosignal เมื่อ เสาร์ 24 ต.ค. 2009 2:07 pm

เล่นเกมส์ออนไลน์หลุดครับ ทูไวไฟ แต่เน็ตเล่นได้ปรกติ เทพ ๆ ช่วยหน่อยนะนะ
nosignal

Re: เล่นเกมส์ออนไลน์หลุดครับ ทูไวไฟ

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ เสาร์ 24 ต.ค. 2009 3:45 pm

เป็นธรรมดาอยู่แล้วครับที่หลุด

เพราะสัญญาณมันไม่คงที่เท่าไร + ความหนาแน่นของการใช้บริการ

ถ้า ณ จุดนั้นมีคนใช้เยอะ มันก็แย่งความเร็ว สัญญาณไม่เสถียร อีกทั้ง

ตัว AP ทำงานหนักด้วย

ผมคาดว่าอย่างงี้

ทดสอบกับ Lotus แคราย
BugReport_Send

Re: เล่นเกมส์ออนไลน์หลุดครับ ทูไวไฟ

โพสต์โดย nosignal เมื่อ อาทิตย์ 25 ต.ค. 2009 1:27 am

แล้วมีวิธีเซทให้มันเสถียรมากว่านี้เป่าอ่ะครับ ขอหน่อยนะะ
nosignal

โพสต์โดย BugReport_Send เมื่อ อาทิตย์ 25 ต.ค. 2009 11:16 am

ผมใช้ Ping อะครับ แต่ไม่ได้ผล 100% หรอก

ถ้าจะให้ดี น่าจะไปหาที่เล่น ที่มีคนน้อย ๆ สัญญาณจะมั่นคง และ Speed ใช้ได้เลย :D

เพราะเวลามันหนาแน่น ตอนมันแจก IP มันจะไม่แจกให้เรา เหมือนกับว่า ช่องสัญญาณมันเต็มหรือมีคนใช้งานเยอะเกินไป

Wireless เค้ารับมิได้ :lol:
BugReport_Send

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL