ช่วยทีคับ .. มันสามารถทำได้ไหมอ่า.. เซ็ทเจ้า WRT54GL คับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

ช่วยทีคับ .. มันสามารถทำได้ไหมอ่า.. เซ็ทเจ้า WRT54GL คับ

โพสต์โดย at0m เมื่อ ศุกร์ 16 ต.ค. 2009 2:44 am

ผมพักอยู่หอพักอะคับ ที่นี้เน็ตที่หอมันช้า ผมเลยติดอินเตอร์เน็ตเองเลย
จุดประสงค์ของผมก็คือ อยากให้เพื่อนผม connect wireless ผ่าน access point ของหอซึ่งตั้ง Gateway มาที่ตัว router ของผมโดยที่ router ของผมก็ทำการ connect ตัว access point ของหอด้วย ที่นี้เพื่อนผมสามารถเล่นอินเตอร์เน็ตของผมได้

สามารถทำได้ไหมคับ ถ้าได้ต้องทำไงคับ

ผมลองเซ็ทกับ laptop ผมทำได้คับ โดย laptop ของผม connect net ผ่าน lan แล้วเปิดตัว wireless ให้ connect ของหอพัก แล้วตั้งให้ connection ของ lan ให้ share internet ทีนี้ก็เซ็ทให้ wireless ให้วิ่งไปที่ gateway ของผม ที่นี้เพื่อนผมก็ตั้งให้วิ่งมาที่ ip wireless ของผม ก็สามารถเล่น net ของผมได้ ผมเลยคิดว่า wireless router ก็น่าจะทำได้เหมือนกัน :mrgreen:
at0m

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL