สอบถาม WRT54GL ครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สอบถาม WRT54GL ครับ

โพสต์โดย udonzaa เมื่อ พุธ 30 ก.ย. 2009 2:53 pm

คือผมมี WRT54GL และเสาขวาใส่เสาอากาศภายนอก 9dbi และเสาซ้ายใส่เสาเดิมของเครื่องLinksys อยากราบว่าถอดเสาซ้ายของเดิมใส่อุปกรณ์เสาส่งอื่นๆๆได้ไหม เช่นเสาภายนอกอีกเสาได้ไหมครับเพราะจะเอาเสาซ้ายส่งไปทางเดียวครับ ขอบคุณครับ
udonzaa

Re: สอบถาม WRT54GL ครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 30 ก.ย. 2009 2:56 pm

udonzaa เขียน:คือผมมี WRT54GL และเสาขวาใส่เสาอากาศภายนอก 9dbi และเสาซ้ายใส่เสาเดิมของเครื่องLinksys อยากราบว่าถอดเสาซ้ายของเดิมใส่อุปกรณ์เสาส่งอื่นๆๆได้ไหม เช่นเสาภายนอกอีกเสาได้ไหมครับเพราะจะเอาเสาซ้ายส่งไปทางเดียวครับ ขอบคุณครับ

• ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ :D

• เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ โดยปกติแล้วโดย Default ตัว DD-WRT จะกำหนด Antenna เป็ยแบบ Diversity คือ หมายถึงใช้เสาแต่ละข้างเป็นทั้งรับ-ส่งในต้นเดียวกันเลย ดังนั้นในกรณีที่ต้องการใช้งานแบบนี้นั้น ก็ตรวจสอบอีกครั้งว่า Antenna ได้กำหนดแบบ Diversity ไว้หรือยังครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: สอบถาม WRT54GL ครับ

โพสต์โดย udonzaa เมื่อ พุธ 30 ก.ย. 2009 3:06 pm

ขอบคุณครับ
udonzaa

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL