เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ

โพสต์โดย nosignal เมื่อ เสาร์ 26 ก.ย. 2009 11:53 pm

เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ ปรับแล้ว ปรับอีก จนงงมากๆ ครับ ผม มือใหม่หัดขับช่วยหน่อยครับ
เปิดอะไรได้เยย - -*
nosignal

Re: เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อาทิตย์ 27 ก.ย. 2009 9:51 pm

nosignal เขียน:เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ ปรับแล้ว ปรับอีก จนงงมากๆ ครับ ผม มือใหม่หัดขับช่วยหน่อยครับ
เปิดอะไรได้เยย - -*

• "คุณภาพสัญญาณ" ตรงหน้าเมนูไหนเหรอครับ ? ลอง post รูปหน้าจอลงมาหน่อยได้มั๊ยครับผม :D
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: เกาะสัญญาณtrue-wifi ได้ แต่ คุณภาพ สัญญาณ เป็น 0 อ่ะครับ

โพสต์โดย nosignal เมื่อ อังคาร 29 ก.ย. 2009 12:54 pm

ตรง status>wirless>บรรทัด Access Point & Client >บรรทัดแรกครับ ช่อง Singnal Quility เป็น 0%-4% แต่ก็เปิดไม่ได้อ่ะ ป.ล ลงภาพไม่เป็นบอกทีครับ ขอบคุณครับ
nosignal

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ อังคาร 29 ก.ย. 2009 2:24 pm

nosignal เขียน:ตรง status>wirless>บรรทัด Access Point & Client >บรรทัดแรกครับ ช่อง Singnal Quility เป็น 0%-4% แต่ก็เปิดไม่ได้อ่ะ ป.ล ลงภาพไม่เป็นบอกทีครับ ขอบคุณครับ

แสดงว่าสัญญาณ Truewifi ที่ปล่อยอยู่มีความเข้มถือว่าน้อยมากถึงแทบจะไม่มีเลยเลยนะครับ ลองทดสอบติดตั้งตัว Linksys WRT54GL ไว้จุดอื่นที่ได้ Signal สูงดูก่อนครับถ้าไม่ได้ว่ากันใหม่ อาจจะต้องเพิ่มเสาอากาศ Indoor/Outdoor เพื่อให้รับสัญญาณได้ดีมากขึ้นครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
vit_et07

โพสต์โดย nosignal เมื่อ อังคาร 29 ก.ย. 2009 2:26 pm

รับบางจุดก็พอรับได้ครับ แต่ต้อง7%+ พอจะช่วยทำให้ดึงสัญญาณที่เกาะติดให้ได้มากกว่านี้หรือเปล่าครับขอบคุณครับ
nosignal

โพสต์โดย sys2u เมื่อ อังคาร 29 ก.ย. 2009 2:40 pm

nosignal เขียน:รับบางจุดก็พอรับได้ครับ แต่ต้อง7%+ พอจะช่วยทำให้ดึงสัญญาณที่เกาะติดให้ได้มากกว่านี้หรือเปล่าครับขอบคุณครับ

• เบื้องต้นให้ลองปรับกำลังส่งไปที่ 250 mW ก่อนเลยนะครับ แต่ถ้ายังไม่สามารถรับสัญญาณได้อีก ก็อาจจะต้องเปลี่ยนเป็นเสาอากาศแบบ Outdoor ติดตั้งภายนอกอาคารเพื่อเชื่อมต่อไปยัง True Wi-Fi แทนการใช้เสา Indoor ที่ติดมากับตัวเครื่องครับ หรืออาจจะลองใช้ Outdoor Access Point เชื่อมต่อไปยัง True Wi-Fi ในระยะ 500-1000 เมตร ตามนี้ครับ -> วิธีการติดตั้งอุปกรณ์ UBiQUiTi NanoStation2 แบบ Station Router Mode กับ truewifi

sys2u

โพสต์โดย nosignal เมื่อ ศุกร์ 23 ต.ค. 2009 9:24 am

หลังจากที่พยายามอยู่นาน ก็ใช้ไม่ได้ซักที แล้วไอ้ตัวที่ว่าอ่ะราคาเท่าไรครับ (ไม่อยากเสียตังค์เพิ่ม) *0*
nosignal

โพสต์โดย sys2u เมื่อ ศุกร์ 23 ต.ค. 2009 11:15 am

nosignal เขียน:หลังจากที่พยายามอยู่นาน ก็ใช้ไม่ได้ซักที แล้วไอ้ตัวที่ว่าอ่ะราคาเท่าไรครับ (ไม่อยากเสียตังค์เพิ่ม) *0*

sys2u

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL