รบกวนหน่อยครับ linksys wrt54gl เชื่อมต่อ VPN แบบ PPTP

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

รบกวนหน่อยครับ linksys wrt54gl เชื่อมต่อ VPN แบบ PPTP

โพสต์โดย tawan4778 เมื่อ จันทร์ 16 มี.ค. 2015 11:34 am

linksys wrt54gl เชื่อมต่อ VPN แบบ PPTP ใช้งานVOIP สำนักงานใหญ่ได้ยินเสียงเราแต่เราไม่ได้ยินเสียงจากสำนักงานใหญ่ครับไม่ทราบว่าติดตรงไหนครับ.
tawan4778

Re: รบกวนหน่อยครับ linksys wrt54gl เชื่อมต่อ VPN แบบ PPTP

โพสต์โดย jadeson เมื่อ อังคาร 17 มี.ค. 2015 12:37 pm

tawan4778 เขียน:linksys wrt54gl เชื่อมต่อ VPN แบบ PPTP ใช้งานVOIP สำนักงานใหญ่ได้ยินเสียงเราแต่เราไม่ได้ยินเสียงจากสำนักงานใหญ่ครับไม่ทราบว่าติดตรงไหนครับ.

WRT54GL เชื่อม VPN แบบ PPTP กับอุปกรณ์ตัวไหนครับ

แนะนำ
- ให้ลองตั้งค่า voip โดยทดสอบในวง lan เดียวกันก่อนว่าโทรหากันคุยกันได้ปกติไหมก่อน

- หลังเชื่อม VPN แล้ว สามารถ ping หากันทั้ง 2 ฝั่งเจอไหมครับ
ถ้าฝั่ง A ping ไปหา ฝั่ง B เจอ และ ฝั่ง B ping มาหา ฝั่ง A เจอ
อาการ. สำนักงานใหญ่ได้ยินเสียงเราแต่เราไม่ได้ยินเสียงจากสำนักงานใหญ่ครับไม่ทราบว่าติดตรงไหนครับ
คงต้องไปเช็คที่ voip แล้วครับ ว่าตั้งค่าถูกต้องแล้วหรือยัง
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
jadeson

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL