รบกวนด้วยครับ WRT54GL กดรีเซ็ทแล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

รบกวนด้วยครับ WRT54GL กดรีเซ็ทแล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ

โพสต์โดย ceo-x เมื่อ จันทร์ 09 ธ.ค. 2013 2:21 pm

รบกวนด้วยครับ WRT54GL กดรีเซ็ทแล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ ซอฟแวร์เดิมๆเลยครับไม่ได้อัพเกรด
คือผมลากสายแลนจากบ้านเพื่อนมาเข้าwrt54glต้วนี้แล้วตั้งเป็นอีกวงนึ่ง(192.168.200.1=ของผม/192.168.100.1=ของเพื่อน)
เข้าใจว่าไฟตกเลยทำให้wrt54gl มันคืนค่าเป็นค่าที่มาจากโรงงานงานแต่ก็ยังใช้ได้นะครับเพียงแต่มันไม่ถามรหัสผ่านเวลามีคนมาใช้ผมก็ตั้งค่าใหม่แต่มันขึ้นเครื่องหมายตกใจที่มุมขวา ผมก็เลยกดรีเซ็ทที่หลังเครื่องให้มันกลับมาเป็นค่าโรงงาน
แต่พอมันกลับมาเป็นค่าโรงงานมันก็ยังมีเครื่องหมายตกใจอีก อยากรบกวนถามจะแก้ไงดีครับ
ceo-x

Re: รบกวนด้วยครับ WRT54GL กดรีเซ็ทแล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ

โพสต์โดย vit_et07 เมื่อ จันทร์ 09 ธ.ค. 2013 3:08 pm

ceo-x เขียน:รบกวนด้วยครับ WRT54GL กดรีเซ็ทแล้วขึ้นเครื่องหมายตกใจ ซอฟแวร์เดิมๆเลยครับไม่ได้อัพเกรด
คือผมลากสายแลนจากบ้านเพื่อนมาเข้าwrt54glต้วนี้แล้วตั้งเป็นอีกวงนึ่ง(192.168.200.1=ของผม/192.168.100.1=ของเพื่อน)
เข้าใจว่าไฟตกเลยทำให้wrt54gl มันคืนค่าเป็นค่าที่มาจากโรงงานงานแต่ก็ยังใช้ได้นะครับเพียงแต่มันไม่ถามรหัสผ่านเวลามีคนมาใช้ผมก็ตั้งค่าใหม่แต่มันขึ้นเครื่องหมายตกใจที่มุมขวา ผมก็เลยกดรีเซ็ทที่หลังเครื่องให้มันกลับมาเป็นค่าโรงงาน
แต่พอมันกลับมาเป็นค่าโรงงานมันก็ยังมีเครื่องหมายตกใจอีก อยากรบกวนถามจะแก้ไงดีครับ

ไม่ทราบว่าไฟ power ตัวอุปกรณ์ติดค้างหรือยังครับ เพราะถ้ากระพริบน่าจะเสีย หรือ firmware น่าจะมีปัญหาครับ เพราะ หาระบบรันได้ปกติ ตัวอุปกรณ์ค่าโรงงานจะแจก dhcp มาให้ได้เลยครับ
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline
ภาพประจำตัวสมาชิก
vit_et07

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL