สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนต

วิธีการติดตั้ง และปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL
3rd Party Firmware DD-WRT และ Tomato
ให้รองรับการทำงานที่หลากหลายความต้องการ

สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนต

โพสต์โดย aimar64 เมื่อ พุธ 19 มิ.ย. 2013 5:32 pm

สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนตัตในกรณีที่ปิดหน้านับเวลา หรือกันโดนตัดที่ไม่ได้ใช้งานระยะเวลาหนึ่ง(บต้องการให้router ติดต่อกับgatewayตลอด)
ไม่ทราบว่าพอจะมีทางหรือเป็นไปได้เปล่าครับ

ขออภัยหากคำถามงงครับ
aimar64

Re: สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนต

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พุธ 19 มิ.ย. 2013 7:38 pm

aimar64 เขียน:สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนตัตในกรณีที่ปิดหน้านับเวลา หรือกันโดนตัดที่ไม่ได้ใช้งานระยะเวลาหนึ่ง(บต้องการให้router ติดต่อกับgatewayตลอด)
ไม่ทราบว่าพอจะมีทางหรือเป็นไปได้เปล่าครับ

ขออภัยหากคำถามงงครับ

• งงจริงๆครับผม ^^'

• ที่งงน่าจะเป็นเพราะ WRT54GL มันทำอะไรไม่ได้นอกจากปล่อยไร้สายเท่านั้นครับ ดังนั้นพอถามถึงเรื่อง login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนตัตในกรณีที่ปิดหน้านับเวลา หรือ กันโดนตัดที่ไม่ได้ใช้งานระยะเวลาหนึ่ง ---> มันก็เลยมีคำถามว่า แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ WRT54GL อะครับผม ? เพราะ WRT54GL มันทำอะไรที่แจ้งมาไม่ได้เลยอะครับ ^^'

• ถ้าจะไม่งง น่าจะต้องเริ่มด้วยว่า ...... "ตอนนี้ระบบของผมเป็นแบบ..... มีเครื่อง..... และก็มี....... แล้วก็ให้บริการแบบ......." เป็นขั้นๆ เพื่อปูเป็นพื้นข้อมูลให้กับคนที่ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับระบบของเราเลยอะครับผม ^^'
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

ภาพประจำตัวสมาชิก
sys2u
Administrator

Re: สอบถาม wrtl54gl ให้ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือ กันเน็ตโดนต

โพสต์โดย aimar64 เมื่อ พฤหัสฯ. 20 มิ.ย. 2013 9:38 am

5555 คือผมเป็น user ครับ wrt54gl เป็นตัวรับไวไฟของผมทำโหมด repeater กับไวไฟของคอนโดซึ่งต้อง login หน้าเว็บเวลาต้องการใช้งาน
คือผมต้องการ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือกันเน็ตของคอนโดตัดผมจากก idle-timeout ได้มั๊ยครับ(ขี้เกียจ login บ่อยๆ :) ) หรือต้องทำ repeater bridge

ขออภัยอีกครั้งครับ มือใหม่หัดเล่น :D
aimar64

โพสต์โดย sys2u เมื่อ พฤหัสฯ. 20 มิ.ย. 2013 10:29 am

aimar64 เขียน:5555 คือผมเป็น user ครับ wrt54gl เป็นตัวรับไวไฟของผมทำโหมด repeater กับไวไฟของคอนโดซึ่งต้อง login หน้าเว็บเวลาต้องการใช้งาน
คือผมต้องการ login หน้าเว็บอัตโนมัติ หรือกันเน็ตของคอนโดตัดผมจากก idle-timeout ได้มั๊ยครับ(ขี้เกียจ login บ่อยๆ :) ) หรือต้องทำ repeater bridge

ขออภัยอีกครั้งครับ มือใหม่หัดเล่น :D

• OK เข้าใจแล้วครับ ตอนนี้ยังไม่มีใครทำออกมานะครับผม แต่ถ้าถามว่าตัว DD-WRT เองทำได้มั๊ย ก็ต้องตอบว่า "น่าจะทำได้" ครับ แต่ต้องเขียน script เข้าไปฝังไว้ให้มันใส่ username / password ให้อัตโนมัติครับ

*** ปล. แต่ทีมงานทำไม่เป็นนะครับ จินตนาการได้อย่างเดียวครับ ^^'
SYS2U.COM 24-Hour Online IT Store
ซิสทูยู เฟสบุ๊ค - http://www.facebook.com/SYS2UOnline

sys2u

โพสต์โดย undetect เมื่อ อาทิตย์ 28 ก.ค. 2013 8:14 am

login อัตโนมัติ windows7 windows8 ทำได้ครับ ตอนต่อ wifi ใหม่ มันจะมีปุ่ม login request ให้กรอก user pass สำหรับหน้าเวป แต่ถ้า กดผ่าน มันจะไม่ขึ้นมาอีก แก้คืนยังไง ผมยังไม่ได้หาวิธี เพราะไม่ได้ใช้ระบบนี้บ่อยครับ
undetect

โพสต์โดย sys2u เมื่อ จันทร์ 29 ก.ค. 2013 10:50 am

undetect เขียน:login อัตโนมัติ windows7 windows8 ทำได้ครับ ตอนต่อ wifi ใหม่ มันจะมีปุ่ม login request ให้กรอก user pass สำหรับหน้าเวป แต่ถ้า กดผ่าน มันจะไม่ขึ้นมาอีก แก้คืนยังไง ผมยังไม่ได้หาวิธี เพราะไม่ได้ใช้ระบบนี้บ่อยครับ

• ขอบคุณมากครับ แต่อันนั้นน่าจะเป็น Saved Password หรือเปล่าครับ ? ถ้าในกรณีนี้ต้องการในลักษณะ เช่น True Wifi จะดีด session เราออกมาเมื่อครบเวลาสูงสุดที่กำหนดครับ แล้วต้องการมี script ให้ไปทำการ login ให้อัตโนมัติเลยครับ โโยไม่ต้องเปิดหน้าเว็บอันนั้นเข้าไปอีกครั้งครับ ไม่แน่ใจว่า function นี้จะทำงานได้หรือเปล่าครับ ? เพราะถ้าเป็น Saved Password อย่างเดียว มันจะแค่จำไว้ แต่เราก็ต้องไปเปิดหน้า login อีกครั้งด้วยครับผม

sys2u

ย้อนกลับไปยัง ปรับแต่งอุปกรณ์ Linksys WRT54GL